Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bihar : बिहारच्या नव्या सरकारबाबत मोठी बातमी.. पहा, कधी होणार मंत्रिमंडळाचा विस्तार ?

Bihar : यावेळी बिहारची राजधानी पाटणा येथून मोठी बातमी येत आहे, जिथे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनी बिहार मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत मोठी माहिती दिली आहे. मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांच्या म्हणण्यानुसार, बिहार मंत्रिमंडळाचा (Bihar Cabinet Expansion) विस्तार १५ ऑगस्टनंतर म्हणजेच स्वातंत्र्यदिनानंतर होणार आहे. बिहार मंत्रिमंडळाचा विस्तार 16 ऑगस्ट रोजी किंवा नंतर होऊ शकतो, असे मुख्यमंत्री नितीश कुमार (Nitish Kumar) यांनी म्हटले आहे.

Advertisement

Loading...
Advertisement

बिहारमध्ये दोन दिवसांपासून सुरू असलेल्या राजकीय उलथापालथीमध्ये बुधवारी महागठबंधनचे सरकार स्थापन झाले. नव्या सरकारमध्ये नितीश कुमार यांनी पुन्हा बिहारच्या मुख्यमंत्रीपदाची तर तेजस्वी यादव (Tejashwi Yadav) यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. आता अशा परिस्थितीत नितीशकुमार यांच्या नव्या मंत्रिमंडळाचा विस्तार कधी होणार आणि त्याचे स्वरूप काय असेल, या चर्चेला उधाण आले आहे. माहितीनुसार, नितीश मंत्रिमंडळातील मंत्र्यांची नावे जवळपास निश्चित झाली आहेत, असे वृत्त एका हिंदी न्यूज वेबसाईटने दिले आहे.

Advertisement

मिळालेल्या माहितीनुसार, बिहार सरकारमध्ये आरजेडीचे (RJD) 16 ते 18 मंत्री असतील, तर काँग्रेसला (Congress) 3 किंवा 4 पदे मिळू शकतात, तर जितन राम मांझी (jeetan Ram Manjhi) यांच्या पक्षाला मागील सरकारप्रमाणेच या सरकारलाही एक जागा मिळाली आहे. घेण्यात यश येईल त्याचबरोबर अपक्ष आमदार सुमित सिंह यांनाही नितीश कुमार यांच्या नव्या मंत्रिमंडळात पुन्हा मंत्री होण्याची संधी मिळू शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply