Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bank: आता ‘या’ सरकारी बँकेच्या 2 कोटी ग्राहकांना झटका, लागू होणार नवा नियम; पटकन करा चेक

Please wait..

Bank: रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (RBI) गेल्या काही दिवसांपासून रेपो दरात (Repo Rate) केलेल्या वाढीचा परिणाम पुन्हा एकदा दिसू लागला आहे. बँक ऑफ बडोदा (BoB), सार्वजनिक क्षेत्रातील सर्वात मोठी बँक, विविध मुदतीच्या कर्जांसाठी किरकोळ खर्च निधी (MCLR) आधारित कर्ज दरात 0.20 टक्के वाढ जाहीर केली आहे. 12 ऑगस्टपासून नवीन दर लागू होतील. बँकेकडून 10 ऑगस्ट (बुधवार) रोजी शेअर बाजारालाही याबाबत माहिती देण्यात आली.

Advertisement

Advertisement

नवीन दर 12 ऑगस्टपासून लागू होतील
शेअर बाजाराला पाठवलेल्या माहितीत बँकेच्या वतीने एमसीएलआर दरात वाढ करण्यास मान्यता दिल्याचे सांगण्यात आले. हे 12 ऑगस्टपासून लागू होणार आहे. एक वर्षाच्या कालावधीसाठी बेंचमार्क MCLR 7.65 टक्क्यांवरून 7.70 टक्के करण्यात आला आहे. बहुतांश ग्राहक कर्जांचे व्याजदर याच आधारावर निश्चित केले जातात. याशिवाय एका महिन्याच्या कर्जासाठी MCLR 0.20 टक्क्यांनी वाढवून 7.40 टक्के करण्यात आला आहे.

Advertisement
Loading...

या बँकांनी व्याजदरही वाढवले
याशिवाय 3 महिने आणि सहा महिन्यांच्या कर्जासाठी MCLR 0.10 टक्क्यांनी वाढवून अनुक्रमे 7.45 आणि 7.55 टक्के करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने गेल्या आठवड्यात मुख्य धोरण दर रेपो 0.50 टक्क्यांनी वाढवला. यानंतर अनेक बँकांनी त्यांचे व्याजदर वाढवले ​​आहेत. यापूर्वी आयसीआयसीआय बँक, कॅनरा बँक आणि पीएनबी (PNG) यांनीही व्याजदर वाढवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement

Advertisement

रेपो दरात तीन वेळा वाढ करण्यात आली
बँक ऑफ बडोदाने घेतलेल्या या निर्णयाचा बँकेशी निगडित सुमारे 2 कोटी ग्राहकांना फटका बसणार आहे. गेल्या दोन महिन्यांत आरबीआयने रेपो दरात तीनदा वाढ केली आहे. मध्यवर्ती बँकेने प्रथम 40 बेसिस पॉईंट्स, नंतर 50 बेसिस पॉइंट्स आणि पुन्हा एकदा 50 बेसिस पॉइंट्सने वाढ केली आहे. त्यामुळे कर्जाचे व्याज महाग होत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply