Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Awas Yojana : सरकारने PM हाऊसिंगच्या नियमात केले मोठे बदल, जाणून घ्या नाहीतर होणार..

Please wait..

PM Awas Yojana : तुम्ही देखील PM आवास योजनेचे (PM Awas Yojana) लाभार्थी असाल किंवा आता या योजनेचा लाभ घेऊ इच्छित असाल तर ही बातमी नक्की वाचा, अन्यथा तुम्हाला मोठ्या नुकसानाला सामोरे जावे लागू शकते. सरकारने (Government) या योजनेच्या नियमांमध्ये मोठा बदल केला आहे. नवीन नियमात सरकारने पीएम आवास योजनेंतर्गत वाटप करण्यात आलेल्या घरामध्ये बदल केला आहे. तुम्हाला हे माहित असले पाहिजे की जी घरे नोंदणीकृत कराराद्वारे भाडेतत्त्वावर दिली जात आहेत किंवा भविष्यात ज्या लोकांना हा करार करून दिला जाईल त्यांची नोंदणी नाही.

Advertisement

Advertisement

पंतप्रधानांच्या निवासस्थानाचे नियम बदलले
आता नवीन नियमानुसार तुम्ही पहिली पाच वर्षे तुमच्या निवासस्थानी राहतो की नाही हे सरकार पाहणार आहे. हा करार तुम्ही राहात असाल तर त्याचे भाडेपट्टा करारात रूपांतर केले जाईल. अन्यथा, नवीन नियमानुसार, विकास प्राधिकरण तुमच्याशी केलेला करार देखील रद्द करेल आणि तुम्हाला तुमची रक्कम परत मिळणार नाही. म्हणजेच एकूणच आता त्यात सुरू असलेली हेराफेरी थांबणार आहे.

Advertisement
Loading...

फ्लॅटचे नियमही बदलले
यासोबतच आम्ही तुम्हाला सांगतो की, आता नियम आणि अटींनुसार शहरी प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत बांधण्यात आलेले फ्लॅट फ्री होल्ड असणार नाहीत. म्हणजेच पाच वर्षानंतरही लोकांना भाडेतत्त्वावरच राहावे लागणार आहे. वास्तविक, सरकारने हे यासाठी केले आहे की जे पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत घर भाड्याने देत होते, त्यांना आता ते करता येणार नाही.

Advertisement

Advertisement

नियम काय म्हणतात ते जाणून घ्या
पीएम आवास योजनेच्या नियमांनुसार, जर एखाद्या वाटपाचा मृत्यू झाला तर त्याची मालमत्ता कुटुंबातील सदस्याला भाडेतत्त्वावर हस्तांतरित केली जाईल. केडीएच्या इतर कोणत्याही कुटुंबाशी सरकार कोणताही करार करणार नाही. या करारानुसार, वाटप करणाऱ्यांना 5 वर्षांसाठी घरे वापरावी लागणार आहेत. त्यानंतर घरांचे भाडेपट्टे पूर्ववत केले जातील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply