Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Flight Tickets : सामान्यांना दिलासा..! फ्लाइटचा प्रवास होणार स्वस्त; सरकारने केली ‘ही’ मोठी घोषणा

Please wait..

Flight Tickets : केंद्र सरकारने (Central government) विमान प्रवाशांसाठी मोठी घोषणा केली आहे. 2020 मध्ये कोरोनाव्हायरस (Corona Virus) साथीच्या आजाराच्या काळात देशांतर्गत विमान कंपन्यांवर लादलेली विमानभाडे मर्यादा काढून टाकण्याचा निर्णय सरकारने घेतला आहे. तिकिटांच्या किमतींवरील निर्बंध हटवल्याबद्दल माहिती देताना नागरी उड्डयन मंत्रालयाने म्हटले आहे की, 31 ऑगस्टपासून विमान भाड्याची मर्यादा हटवली जाईल. विमान वाहतूक मंत्रालयाने सांगितले की, दररोजची मागणी आणि एटीएफच्या किमतीच्या विश्लेषणानंतर विमान भाडे मर्यादा हटवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.

Advertisement

Advertisement

विमान प्रवाशांसाठी आनंदाची बातमी
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की एअर कॅप काढून टाकल्याने, एअरलाइन कंपन्यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे आणि ते त्यांच्यानुसार विमान भाडे निश्चित करू शकतील. दुसरीकडे, नवीन विमान कंपनी आकासा एअरलाइनने स्वस्तात तिकिटे विकून इंडिगो, गो फर्स्टसह विमान कंपन्यांमध्ये स्पर्धा वाढवली आहे. अशा स्थितीत विमान कंपनीलाही आपापल्या परीने दर ठरवता येणार आहे.

Advertisement
Loading...

कोरोनाच्या काळात एअरकॅप बसवण्यात आले
वास्तविक, कोरोनाच्या काळात, सरकारने या महामारीच्या काळात एअरलाइन्ससाठी ‘एअरकॅप’ ही भाडे कॅप प्रणाली लागू केली, ज्यामध्ये सरकार दर 15 दिवसांच्या अंतराने एअरलाइन्सच्या किमान आणि कमाल भाड्याचा बँड सेट करत असे. एअरलाइन्स त्यांचे भाडे या बँडच्या वर किंवा खाली ठेवू शकत नाहीत. म्हणजेच या कॅपमधील भाडे त्यांना निश्चित करायचे होते. मात्र ही कॅप हटवल्यानंतर आता विमानसेवा भाडे ठरवण्यास मोकळी झाली आहे.

Advertisement

Advertisement

विमान वाहतूक क्षेत्रात जोरदार वाढ
कोरोना विषाणूच्या साथीच्या काळात जवळपास सर्वच क्षेत्रांची स्थिती बिघडली होती. लॉकडाऊनमुळे रेल्वे आणि विमान वाहतूक क्षेत्रालाही मोठा फटका सहन करावा लागला. देशांतर्गत उड्डाणांसाठी परदेशी विमाने बंद केल्यामुळे या महामारीने देशातील विमान वाहतूक क्षेत्र जवळजवळ उद्ध्वस्त केले होते. परंतु आता या क्षेत्राने सुधारणा घडवून आणली आहे आणि विशेषत: हवाई प्रवाशांच्या संख्येच्या बाबतीत तेजी आली आहे. हळूहळू विमान कंपन्याही या तोट्यातून सावरत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply