Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

CNG Price : खूशखबर..! सीएनजीचे दर कमी होणार; सरकारने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय

Please wait..

CNG Price : गेल्या काही दिवसांपासून सीएनजी (CNG) आणि पीएनजीच्या (PNG) किमती सातव्या गगनाला भिडल्यानंतर आता दिलासा मिळण्याची आशा आहे. सरकारचा (Government) एक निर्णय ग्राहकांना आनंदाची बातमी देऊ शकतो. सीएनजी आणि पीएनजीच्या किमती कमी करण्यासाठी सरकारने उद्योगांकडून काही प्रमाणात नैसर्गिक वायू शहर गॅस वितरण कंपन्यांना दिला. यामुळे आगामी काळात किंमत कमी होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

दररोज वाटप वाढले
पेट्रोलियम मंत्रालयाने जारी केलेल्या अधिसूचनेत, गॅस वितरकांना देशांतर्गत उत्पादित गॅसचे वाटप वाढवण्याच्या पूर्वीच्या आदेशात सुधारणा करण्यात आल्या. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, दिल्लीच्या इंद्रप्रस्थ गॅस लिमिटेड (IGL) आणि मुंबईच्या महानगर गॅस लिमिटेड (MGL) सारख्या शहरांमधील गॅस वितरण कंपन्यांसाठी वाटप प्रतिदिन 17.5 दशलक्ष घनमीटरवरून 2078 दशलक्ष घनमीटर करण्यात आले आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

त्यामुळे सीएनजी आणि पीएनजीचे दर वाढले आहेत
वाढीव वाटप देशातील वाहनांसाठी पाइप्ड एलपीजी आणि सीएनजी पुरवठ्यासाठी 94 टक्के मागणी पूर्ण करेल. आतापर्यंत सुमारे 83 टक्के मागणी या माध्यमातून पूर्ण होत होती. उर्वरित वाटप एलएनजीच्या आयातीद्वारे गेलने पूर्ण केले. अधिका-यांनी सांगितले की, गॅस वितरक कंपन्यांनी आयात केलेल्या एलएनजीच्या व्यवस्थेबद्दल तक्रार केली होती. त्यामुळे सीएनजी आणि पाइप्ड एलपीजीच्या किमती पुन्हा-पुन्हा वाढत असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

Advertisement

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, इंद्रप्रस्थ गॅस लिमिटेडमध्ये गेल्या वेळी दिल्लीत सीएनजीच्या किमतीत प्रति किलो 4 रुपयांनी बंपर वाढ करण्यात आली होती. यानंतर भाव 75.61 रुपये किलोवर पोहोचला आहे. त्याच वेळी, दिल्लीमध्ये पीएनजीचा दर 50.59 प्रति एससीएम आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply