Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Car Care Tips : कार जुनी होणार नाही, इंजिन वर्षानुवर्षे चालेल, फक्त फॉलो करा ‘ह्या’ टिप्स

Please wait..

Car Care Tips : आपल्या सर्वांना आपली कार (Car) आवडते. ते सुंदर दिसण्यासाठी आम्ही ते नियमितपणे स्वच्छ करतो. पण त्यापेक्षाही कार आतून निरोगी असणं महत्त्वाचं आहे. केवळ वेळेवर सर्विस मिळणे पुरेसे नाही. यासाठी गाडीच्या इंजिनची (car engine) विशेष काळजी घेणे आवश्यक आहे. येथे आम्ही तुम्हाला काही टिप्स सांगत आहोत, ज्याद्वारे कारचे इंजिन हेल्दी राहील आणि तुमची कार वर्षानुवर्षे टिकेल.

Advertisement

फिल्टर बदला
तुमच्या कारमधील हवा आणि ऑइल फिल्टर वेळेवर बदलणे खूप महत्वाचे आहे. हे तुमच्या कारच्या इंजिनला धुळीपासून दूर ठेवते आणि इंजिन गुळगुळीत ठेवते. दर महिन्याला ऑइलची पातळी तपासा आणि पातळी कमी असल्यास ते पूर्ण करा. ऑइल फिल्टर देखील तितकेच महत्वाचे आहे. हे सुनिश्चित करेल की आपले इंजिन जास्त गरम होणार नाही.

Advertisement

Advertisement

कूलिंग सिस्टम तपासा
कारमध्ये कूलंटची योग्य पातळी असणे देखील महत्त्वाचे आहे. हे तुमच्या इंजिनची उष्णता पातळी मर्यादेत ठेवते. जेव्हाही तुम्ही लांबच्या प्रवासाला जाता तेव्हा बॉनेट उघडा आणि कूलंट तपासा. जर ते कमी असेल तर ते पुन्हा भरा.

Advertisement
Loading...

लीककडे दुर्लक्ष करू नका
साधारणपणे गाडी जुनी झाली की त्यात ऑइल लिकेजची समस्या सुरू होते. गाडी जुनी आहे त्यामुळे त्याकडे दुर्लक्ष करण्याची चूक करू नका. यामुळे इंजिनमध्ये मोठी समस्या निर्माण होऊ शकते. ही समस्या ताबडतोब मेकॅनिकला कळवा.

Advertisement

क्लच आणि ब्रेक
काही लोकांना गाडी चालवताना सतत क्लचवर पाय ठेवण्याची सवय असते. यामुळे क्लच प्लेट खराब होते, तसेच इंजिनवर दबाव येतो. ही सवय सुधारा आणि पाय बाजूला ठेवा.

Advertisement

Advertisement

कार सर्विस
तुमच्या कारच्या सर्विससाठी कंपनीने जे काही अंतराल सेट केले आहे त्याचे पालन करा. सेवेमध्ये खूप उशीर होणे तुमच्या कार आणि तिच्या इंजिनसाठी हानिकारक असू शकते. तसेच, जर तुमची कार अनेक दिवस उभी राहिली तर तुम्ही ती मधेच थोडी चालवावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply