Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

7th Pay Commission : कर्मचाऱ्यांसाठी संसदेत झाली मोठी घोषणा; आता मिळणार..

Please wait..

7th Pay Commission : तुम्ही किंवा तुमच्या कुटुंबात केंद्रीय कर्मचारी (Central Employees) असाल तर ही बातमी उपयुक्त आहे. होय, सध्या केंद्रीय कर्मचारी सरकारकडून (Government) जुलै महिन्यातील महागाई भत्त्यात (DA) वाढ होण्याची वाट पाहत आहेत. पण त्याआधीच सरकारने 8 व्या वेतन आयोगावर (8Th Pay Commission) स्थिती स्पष्ट केली आहे. सरकार आठवा वेतन आयोग स्थापन करणार की नाही हा अनेकदा केंद्रीय कर्मचाऱ्यांमध्ये चर्चेचा विषय असतो. आठवा वेतन आयोग आणि पगारवाढीबाबत सरकारने संसदेत तपशीलवार स्पष्टीकरण दिले.

Advertisement

Advertisement

पगाराशी संबंधित प्रश्नांची उत्तरे दिली
अर्थ राज्यमंत्री पंकज चौधरी यांनी लोकसभेत लेखी उत्तरात सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या पगाराशी संबंधित प्रश्नांना उत्तरे दिली. चौधरी म्हणाले की, आठव्या वेतन आयोगाच्या स्थापनेबाबत केंद्र सरकारकडे कोणताही प्रस्ताव विचाराधीन नाही. काही मीडिया रिपोर्ट्समध्ये 1 जानेवारी 2026 पासून लागू होणार असल्याचे सांगण्यात येत होते.

Advertisement
Loading...

दर सहा महिन्यांनी महागाई भत्ता वाढेल
आठवा वेतन आयोग स्थापन होणार नाही, असेही केंद्रीय मंत्र्यांनी स्पष्ट केले. आम्ही तुम्हाला सांगतो की सरकारने फेब्रुवारी 2014 मध्ये सातवा वेतन आयोग स्थापन केला होता. ज्यांच्या शिफारशी 1 जानेवारी 2016 पासून लागू करण्यात आल्या. महागाईच्या काळात सरकारी कर्मचाऱ्यांचे पगार कसे वाढणार असा प्रश्न चौधरी यांना विचारण्यात आला. यावर ते म्हणाले की, कर्मचाऱ्यांना दर सहा महिन्यांनी महागाई भत्ता दिला जाईल.

Advertisement

Advertisement

4 टक्के वाढ शक्य आहे
सध्याच्या नियमाप्रमाणे कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता AICPI निर्देशांकाच्या आधारे वाढवला जाईल. तुम्हाला सांगतो की, सध्या केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना 34 टक्के महागाई भत्ता (DA) मिळत आहे. सरकारच्या वतीने जानेवारीच्या आधारे मार्चमध्ये त्यात वाढ करण्यात आली होती. जुलै महिन्याचा महागाई भत्ता अद्याप जाहीर झालेला नाही. एआयसीपीआय निर्देशांकाच्या आकडेवारीच्या आधारे, यावेळी ते 4 टक्क्यांनी वाढण्याची शक्यता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply