Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Nitin Gadkari : अनेकांना धक्का ; नितीन गडकरींची कार-बाईक-ऑटो चालकांसाठी मोठी घोषणा

Please wait..

Nitin Gadkari : आपल्या कामामुळे देशवासीयांमध्ये लोकप्रिय असलेले केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी (Nitin Gadkari) यांची नवी घोषणा ऐकून तुम्हाला धक्का बसेल. होय, केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी त्यांच्या नव्या घोषणेमुळे खूप चर्चेत आहेत. एका कार्यक्रमात त्यांनी केलेली घोषणा ऐकून कार, बाईक आणि इतर वाहनांचे चालक थक्क झाले. रस्त्यावर चुकीच्या पद्धतीने पार्क केलेल्या वाहनाचे छायाचित्र कोणी पाठवल्यास त्याला 500 रुपयांचे बक्षीस दिले जाईल, असे ते म्हणाले. हा कायदा लवकरात लवकर आणण्याचा सरकारचा विचार आहे.

Advertisement

Advertisement

कार पार्क करणाऱ्याला 1000 दंड
असे केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी सांगताच या नियमावर वाहन चालवणाऱ्यांकडून आश्चर्य व्यक्त केले जात आहे. काही लोक याला सरकारच्या उत्पन्नाचे स्रोत सांगत आहेत. केंद्रीय मंत्र्यांनी असेही सांगितले की, जो व्यक्ती आपले वाहन चुकीच्या पद्धतीने पार्क करेल त्याला यासाठी 1000 रुपये दंड भरावा लागेल. केंद्राने असा कायदा आणल्यानंतर रस्त्यावरील वाहतूककोंडी आणि अपघात कमी होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement
Loading...

सरकारला 500 रुपयांचा लाभ मिळणार
चुकीच्या पद्धतीने पार्किंगची प्रवृत्ती रोखण्यासाठी असा कायदा करण्याचा विचार केला जात असल्याचे नितीन गडकरी यांनी एका कार्यक्रमादरम्यान सांगितले. गडकरी म्हणाले, ‘रस्त्यावर उभ्या केलेल्या वाहनाला एक हजार रुपये दंड होईल, असा कायदा मी आणणार आहे. त्याचबरोबर चुकीच्या पद्धतीने पार्क केलेल्या वाहनाचे छायाचित्र पाठवणाऱ्याला 500 रुपये दिले जातील.

Advertisement

Advertisement

वाहन पार्क करण्यासाठी रस्ता केला?
लोक घरे बांधतात, पण पार्किंग बांधत नाहीत, यावर केंद्रीय मंत्र्यांनी नाराजी व्यक्त केली. त्याऐवजी लोक रस्त्यावरच वाहने पार्क करतात. गडकरी म्हणाले, ‘माझ्या नागपुरातील स्वयंपाकीकडे दोन सेकंड हँड वाहने आहेत. आज चार जणांच्या कुटुंबाकडे सहा गाड्या आहेत. दिल्लीचे लोक नशीबवान आहेत असे वाटते. त्यांचे वाहन उभे करण्यासाठी आम्ही रस्ता बनवला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply