Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War : रशिया-युक्रेन युद्धात अमेरिकेची युक्रेनला मोठी मदत.. पहा, युद्ध सुरू ठेवण्यासाठी काय देणार ?

Russia Ukraine War : युक्रेन-रशिया युद्धात अमेरिका सुरुवातीपासूनच युक्रेनच्या (Ukraine) पाठीशी उभाआहे. अमेरिका (America) युक्रेनला शस्त्रांची सर्वात मोठी खेपही पाठवत आहे. सोमवारी ही माहिती देताना, बायडेन प्रशासनाने सांगितले की ते युक्रेनला आतापर्यंतच्या सर्वात मोठ्या शस्त्रास्त्रांचा थेट पुरवठा करत आहेत. यासोबतच युक्रेन निर्णायक बदला घेण्याच्या तयारीत आहे. युक्रेनला 1 अब्ज डॉलर्सची मदत म्हणून अमेरिका युद्धासाठी (War) रॉकेट, दारूगोळा आणि इतर साहित्य देत आहे.

Advertisement

Advertisement

सोमवारी नवीन शस्त्रास्त्रांच्या शिपमेंटची घोषणा करताना, यूएस डिपार्टमेंट ऑफ डिफेन्स धोरणाचे सचिव कॉलिन काहल म्हणाले की, या संघर्षाच्या प्रत्येक टप्प्यावर, युक्रेनला युद्धभूमीवरील विकसित परिस्थितीच्या आधारे आवश्यक असलेली मदत देण्यावर आमचा भर आहे. नवीन अमेरिकन शस्त्रास्त्रांच्या शिपमेंटमुळे युक्रेन-रशिया युद्धात (Russia Ukraine War) युक्रेन आणखी मजबूत होईल.

Loading...
Advertisement

युक्रेनला शस्त्रांचा हा पुरवठा खूप उपयुक्त ठरेल, असे विश्लेषकांचे म्हणणे आहे. एपी या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या माहितीनुसार, अमेरिकेच्या या नवीन मदतीमध्ये गतिशीलता तोफखाना रॉकेट प्रणाली, HIMARS, NASAMS रॉकेट, तसेच हजारो तोफखाना, मोर्टार यंत्रणा आणि इतर दारूगोळा आणि उपकरणे यांचा समावेश आहे. यासोबतच 50 M113 आर्मर्ड मेडिकल ट्रान्सपोर्टचाही समावेश आहे.

Advertisement

गेल्या महिन्यात देखील अमेरिकेने युक्रेनला सुरक्षा मदत म्हणून अतिरिक्त $270 दशलक्ष पॅकेज जाहीर केले होते. या घोषणेनंतर, युक्रेनला बायडेन प्रशासनाने दिलेली एकूण सुरक्षा मदत $9 अब्ज पेक्षा जास्त झाली आहे. युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की (volodymyr zelenskyy) यांनी या पॅकेजसाठी अमेरिकेचे आभार मानले. त्याचवेळी ते म्हणाले, की आम्ही आमच्या स्वातंत्र्याचे रक्षण करण्यासाठी याचा 100 टक्के वापर करू. काहल यांनी पुढे युक्रेनच्या लष्कराचे कौतुक केले आणि सांगितले की, युक्रेनच्या सैन्याला जी काही मदत मिळाली त्यात त्यांनी चांगली कामगिरी केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply