Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BJP : भाजप निवडणुकीच्या तयारीत.. ‘या’ लहान राज्यात देणार विद्यमान आमदारांना झटका..

BJP : हिमाचल प्रदेश (Himachal Pradesh) विधानसभा निवडणुकीसाठी अवघे काही महिने उरले आहेत. तत्पूर्वी, भाजप विविध मतदारसंघांचे मूल्यांकन करत आहे, त्यानंतर उमेदवारांची निवड केली जाईल. कोणत्याही प्रकारची अँटी इन्कम्बन्सी नको हा भाजप नेतृत्वाचा प्रयत्न आहे. अशा स्थितीत अनेक नव्या चेहऱ्यांना तिकीट दिले जाऊ शकते.

Advertisement

हिमाचल प्रदेश भाजप कोअर कमिटी लवकरच याबाबत बैठक घेण्याची शक्यता आहे. ज्यामध्ये एकूण 68 विधानसभा जागांसाठी उमेदवारांची नावे निश्चित केली जातील. त्याच्या विजयाची शक्यता किती जास्त आहे हे लक्षात घेऊनच उमेदवाराचे नाव जाहीर केले जाईल, असे पक्षाशी संबंधित लोकांचे म्हणणे आहे. एका ज्येष्ठ नेत्याने सांगितले की, “सर्व विद्यमान आमदारांना तिकीट दिले जाईल असे होणार नाही. सत्तेत राहण्यासाठी आम्ही निवडणूक लढवित आहोत. अशा स्थितीत अनेक क्षेत्रांत सत्ताविरोधी प्रवाह दिसून येतो. हे पाहता अनेक नवे चेहरे मैदानात उतरवले जाऊ शकतात. त्यामुळे नवीन लोकांना पुढे येण्याची संधी मिळेल.

Advertisement

Loading...
Advertisement

भाजप राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा (JP Nadda) आणि गृहमंत्री अमित शहा (Amit Shah) यांनी नुकतीच मुख्यमंत्री जयराम ठाकूर (Jayram Thakur) यांच्याबरोबर बैठक घेतली होती. यावेळी शाह आणि नड्डा यांनी नव्या चेहऱ्यांना संधी देण्याची सूचना केली होती, असे सांगण्यात येते. पक्षाच्या सूत्रांनी सांगितले की, शिमला लोकसभा मतदारसंघांतर्गत येणाऱ्या 17 विधानसभा मतदारसंघात नवीन लोकांना तिकीट दिले जाण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

भाजपने केलेल्या सुरुवातीच्या सर्वेक्षणात सत्ताधारी पक्षाला धार येत असल्याचे दिसत असले तरी पक्ष नेतृत्व कोणत्याही प्रकारचा धोका पत्करू इच्छित नाही. सूत्रांनी सांगितले की, केंद्रीय नेतृत्व राज्य युनिटच्या निवडणुकीच्या  (Election) तयारीवर लक्ष ठेवून आहे. त्याहीपेक्षा उमेदवार निवड प्रक्रियेवर भर दिला जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply