Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Herbal Tea : ‘या’ हिरव्या भाज्यांसोबत तयार करा खास हर्बल चहा ; कोलेस्ट्रॉलपासून मिळणार सुटका

Please wait..

Herbal Tea : कोलेस्टेरॉल (Cholesterol) कमी करण्यासाठी आपण विविध उपाय करतो, परंतु तुम्ही कधी विचार केला आहे का की कारले (Bitter Gourd) खाल्ल्याने तुमची इच्छा पूर्ण होऊ शकते. कारला सहसा आपल्या आवडत्या भाज्यांच्या यादीत असतो, परंतु आपल्यापैकी बहुतेकांना हे माहित आहे की ते आपल्या आरोग्यासाठी आश्चर्यकारकपणे फायदेशीर आहे. ही ती कडू हिरवी भाजी (Green vegetables) आहे जी अनेक वर्षांपासून आमचे वडील आम्हाला खाण्यास सांगत आहेत, परंतु आम्ही कदाचित आजवर उदासिनता दाखवत आहोत. ही भाजी किती खास पद्धतीने शिजवली जाते किंवा या भाजीची कडू चव लपविण्यासाठी किती मसाले वापरले जातात हे महत्त्वाचे नाही, परंतु तरीही आपण ती खाण्यापूर्वी नक्कीच संकोच करतो.

Advertisement

कारले कोणत्याही औषधापेक्षा कमी नाही
कारल्याचा रस पिण्याचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत. याच्या मदतीने शरीराची अंतर्गत स्वच्छता होते, ज्यामुळे अनेक आजारांपासून आपले संरक्षण होते. जरी ते इतके कडू असले तरी ते पिणे प्रत्येकासाठी सोपे नाही. जर तुम्हाला कारल्याचा फायदा दुसर्‍या मार्गाने घ्यायचा असेल तर त्याच्या मदतीने एक अप्रतिम हर्बल चहा तयार करा, हे पेय तितकेसे लोकप्रिय नसले तरी त्याचे फायदे प्रचंड आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

कारलेचा चहा कसा तयार करायचा?
कारले चहा (Bitter Gourd Tea) हे एक हर्बल पेय आहे जे कारल्याचे वाळलेले तुकडे पाण्यात भिजवून बनवले जाते आणि औषधी चहा म्हणून विकले जाते. कारले चहा पावडर किंवा अर्क स्वरूपात उपलब्ध आहे. याला गोह्या चहा म्हणूनही ओळखले जाते आणि ते घरी सहज तयार करता येते. कारल्याच्या रसाच्या विपरीत, तिची पाने, फळे आणि बिया एकाच वेळी वापरून कारल्याचा चहा बनवता येतो.

Advertisement

Advertisement

कोलेस्टेरॉलची पातळी कमी होईल
तिखट चहामध्ये अँटी-इंफ्लेमेटरी गुणधर्म आढळतात, ज्याच्या मदतीने रक्तातील खराब कोलेस्ट्रॉलची पातळी कमी करता येते. हा हर्बल चहा तुम्ही दिवसातून दोनदा पिऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply