Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Stock Market : गुंतवणूकदारांना धक्का..; ‘या’ शेअर्समध्ये मोठी घसरण, बुडाले करोडो रुपये

Please wait..

Stock Market :  देशातील सर्वात मोठी बँक (Bank) स्टेट बँक ऑफ इंडियाला (State Bank of India) नुकताच मोठा झटका बसला आहे. वास्तविक, SBI ने नुकताच आपला तिमाही निकाल जाहीर केला आहे. बँकेच्या चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत एकाच आधारावर निव्वळ नफ्यात सात टक्क्यांची घट झाल्याचे दिसून आले आहे. यासह ते 6068 कोटी रुपये झाले आहे. तेव्हापासून, सोमवार 8 ऑगस्ट 2022 रोजी, SBI शेअरमध्ये कमजोरी आली आहे. त्याचबरोबर गुंतवणूकदारांनाही आता चिंता सतावत आहे की, एसबीआयच्या स्टॉकचे करायचे काय? ते विकायचे, खरेदी करायचे की धरायचे?

Advertisement

स्टेट बँक ऑफ इंडियाचे उत्पन्नही घटले असून त्यामुळे बँकेच्या नफ्यात घट झाल्याचे निकालात दिसून आले आहे. यानंतर सोमवारी एसबीआयच्या शेअरमध्ये घसरण पाहायला मिळाली. आज एसबीआयचा शेअर तीन टक्क्यांहून अधिक घसरला आहे. तथापि, असे असूनही, बहुतेक ब्रोकरेज कंपन्यांनी स्टेट बँक ऑफ इंडियावर त्यांचे रेटिंग कायम ठेवले आहे. SBI चे शेअर्स 5 ऑगस्ट 2022 रोजी NSE वर रु. 531.05 वर बंद झाले.

Advertisement

Advertisement
Loading...

लो प्राइज
तथापि, सोमवारी 8 ऑगस्ट रोजी दुपारी 12 वाजेपर्यंत एसबीआय सुमारे 15 रुपयांच्या घसरणीसह 516 रुपयांवर व्यवहार करत होता. आज शेअर 524 रुपयांच्या घसरणीसह उघडला आणि घसरत राहिला. SBI ने 513.85 रुपयांचा नीचांक लागू केला आहे. सोबतच गुंतवणूकदारांचे कोट्यवधी रुपयेही मोठ्या प्रमाणात पडल्याने बुडाले. तर गुंतवणूकदारांना दीर्घ मुदतीसाठी एसबीआयमध्ये राहायचे आहे आणि पुढील 12 महिन्यांत 600-650 रुपयांपेक्षा जास्त संभाव्य लक्ष्यासाठी स्टॉक खरेदी करण्याचा विचार करू शकतात.

Advertisement

Advertisement

टार्गेट
दुसरीकडे, ब्रोकरेज फर्म शेअरखानने एसबीआयला खरेदी करण्याचा सल्ला दिला आहे आणि 600 रुपयांचे लक्ष्य दिले आहे. याशिवाय जेफरीज आणि एचएसबीसी या दोघांनीही एसबीआयमध्ये गुंतवणूक करण्याचा सल्ला दिला असून 630 रुपयांचे लक्ष्य दिले आहे. दुसरीकडे, मोतीलाल ओसवाल यांनी एसबीआयला खरेदी करण्याचा सल्ला देताना 625 रुपयांचे लक्ष्य दिले आहे आणि जेपी मॉर्गन एसबीआयवर उत्साही आहे आणि खरेदी करण्याचा सल्ला देताना त्यांनी 650 रुपयांचे लक्ष्य दिले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply