Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Car Buying Tips : जुन्या गाड्या खरेदी करणाऱ्यांनी या गोष्टी चुकूनही विसरू नये, नाहीतर बुडणार पैसे

Please wait..

Car Buying Tips : वापरलेल्या कार(Second hand car’s) स्वस्तात उपलब्ध आहेत परंतु त्यांच्यासोबत जर तुम्हाला कार खराब स्थितीत मिळाली तर तुम्हाला नंतर मोठी किंमत मोजावी लागू शकते असा धोका असतो. म्हणूनच जेव्हा तुम्ही वापरलेली कार खरेदी करता तेव्हा तिची पूर्ण तपासणी करून मगच कार घेण्याचा निर्णय घेणे महत्त्वाचे आहे. बरेचदा असे घडते की लोक गाडीची योग्य देखभाल करत नाहीत आणि नंतर ती कार खराब अवस्थेत पोहोचल्यावर ती विकून टाकतात. एका चुकीनेही अशी कार खरेदी केली तर पश्चाताप करण्याशिवाय काहीही होणार नाही. म्हणूनच, आम्ही तुम्हाला सांगतो, वापरलेली कार खरेदी करताना तुम्हाला कोणत्या पाच गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतील.

Advertisement

इंजिन
कारचे इंजिन हा सर्वात गुंतागुंतीचा भाग आहे. यात काही अडचण आल्यास त्याची किंमत तुम्हाला खूप महागात पडू शकते. म्हणूनच एखाद्या मेकॅनिकला कारचे इंजिन अतिशय चांगल्या पद्धतीने दाखवा. फक्त तुमचा विश्वास असलेल्या मेकॅनिकला दाखवा. जेव्हा तो इंजिन पास करेल, तेव्हाच वाहन खरेदी करण्याचा विचार करा.

Advertisement

सस्पेन्शन आणि स्टीयरिंग
कारचे सस्पेन्शन आणि स्टीयरिंग देखील तपासा. यापैकी कोणताही आवाज येत असेल तर त्या वस्तूचा आवाज काय आहे ते पहा. कारचे हे दोन्ही भागही खूप महाग आहेत. जर तुम्हाला कार खरेदी केल्यानंतर ती बदलून घ्यावी लागली तर तुम्हाला खूप महागात पडू शकते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

इलेक्ट्रिकल्स
जेव्हा तुम्ही वापरलेली कार खरेदी करायला जाल तेव्हा इलेक्ट्रिशियनला सोबत घ्या आणि त्याला कारचे इलेक्ट्रिकल्स दाखवा. काही काळानंतर, कारचे इलेक्ट्रिकल्स निकामी होऊ लागतात, जे तुम्हाला नंतर अडचणीत आणू शकतात.

Advertisement

गंजणे
कधीकधी जुन्या गाड्यांमध्येही गंजण्याची समस्या उद्भवते कारण कार पाण्यात सतत भिजत राहते, ज्यामुळे त्याच्या लोखंडी भागांना गंज येतो. म्हणून, सर्व बाजूंनी कारकडे चांगले पहा. जर तुम्हाला असे वाटत असेल की गंज जास्त आहे, तर काळजी घ्या.

Advertisement

Advertisement

कागदपत्रे
तसेच समोरची व्यक्ती तुमची फसवणूक करत आहे का हे पाहण्यासाठी गाडीचे पेपर्स चांगल्या पद्धतीने तपासा. हे काम तुम्ही स्वतः करू शकत नसाल, तर तुम्ही संबंधित आरटीओमध्ये जाऊनही कागदपत्रे तपासू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply