Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share Market : सेन्सेक्स-निफ्टी वाढला, ‘हे’ शेअर्स दाखवत आहेत ताकद; जाणुन घ्या लेटेस्ट अपडेट

Please wait..

Share Market : जागतिक बाजारात मोठ्या प्रमाणात अस्थिरता सुरू असताना, आठवड्याच्या पहिल्या व्यवहाराच्या दिवशी सोमवारी भारतीय शेअर बाजार (Indian Stock Market) मोठी उसळी घेऊ शकतो. गेल्या आठवड्यात सलग सहा सत्रांनंतर भारतीय शेअर बाजार थोडासा नरमला होता, पण नंतर बाजाराने तेजी नोंदवली. जागतिक बाजारातील सकारात्मक भावनांचा परिणाम आज भारतीय शेअर बाजारावर दिसून येतो. आज, प्री-ओपन सत्रापासूनच बाजार स्टॉकमध्ये हिरवीगार दिसत आहे.

Advertisement

सेन्सेक्स-निफ्टीची वाटचाल
आज शेअर बाजार हिरव्या चिन्हाने उघडला. 30 अंकांचा सेन्सेक्स 29.78 अंक किंवा 0.051% च्या वाढीसह 58,417.71 वर उघडला, तर 50 अंकांचा निफ्टी 4.00 अंकांनी किंवा 0.023% च्या वाढीसह 17,401.50 वर उघडला. बाजारात सतत तेजीचा कल आहे. जरी गुरुवार आणि शुक्रवारी, व्यापार सत्रात बाजार अनेक वेळा लाल चिन्हावर गेला, परंतु व्यवहारानंतर बाजार हिरव्या चिन्हावर बंद झाला. जागतिक संकेत मजबूत आहेत आणि आशियाई बाजारातही संमिश्र व्यवहार दिसत आहेत, ज्यामुळे आज बाजाराला आधार मिळाला आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जागतिक बाजारात तेजी
दुसरीकडे, जर आपण जागतिक बाजाराबद्दल बोललो तर आज स्टॉक फ्युचर्समध्ये कमजोरी दिसून आली आहे. याआधी शुक्रवारी अमेरिकन बाजारांमध्ये संमिश्र कल दिसून आला. डाऊ जोन्स 77 अंक किंवा 0.23 टक्क्यांनी वाढून 32,803.47 वर बंद झाला, तर NASDAQ 63 अंक गमावून 12,657.55 वर बंद झाला. त्याच वेळी, S&P 500 निर्देशांकात 7 अंकांची किंचित कमजोरी आली आहे आणि तो 4,145.19 च्या पातळीवर बंद झाला. गेल्या आठवड्यात डाऊ जोन्स किरकोळ घसरले, परंतु S&P 500 0.4 टक्के आणि Nasdaq 2.15 टक्के वाढले. म्हणजेच जागतिक बाजाराची स्थितीही चांगली दिसत नाही.

Advertisement

Advertisement

शुक्रवार शेअर बाजार
आठवड्याचा शेवटचा दिवस भारतीय शेअर बाजारासाठी सपाट होता. बाजार निश्चितपणे हिरव्या चिन्हाने उघडला, परंतु दिवसभराच्या व्यवहारात अस्थिरतेची स्थिती राहिली. तत्पूर्वी, गुरुवारी दिवसभरातील व्यवहारात भारतीय बाजारांमध्ये अस्थिरतेचे वातावरण होते. शुक्रवारी व्यवहार बंद झाल्यानंतर मुंबई शेअर बाजाराचा सेन्सेक्स सुमारे 89.13 अंकांनी म्हणजेच 0.15 टक्क्यांनी वाढून 58,387.93अंकांवर बंद झाला, तर निफ्टी केवळ 7.80 अंकांनी म्हणजेच 0.045 टक्क्यांनी वाढून 17,389.80 अंकांवर बंद झाला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply