Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Fruit Eating Tips : ‘ही’ 3 फळे खाताना ‘अशी’ चूक कधीही करू नका नाहीतर.., जाणून घ्या डिटेल्स

Please wait..

Fruit Eating Tips: फळांचे सेवन (Fruit eating) आपल्या आरोग्यासाठी (health) किती फायदेशीर आहे हे आपल्यापैकी बहुतेकांना माहिती आहे. जर आपण योग्य प्रमाणात फळे खाल्ली तर ते आपल्या शरीराला अनेक रोगांपासून वाचवण्यास मदत करते. अनेक वेळा लोक चुकीच्या पद्धतीने फळे खायला लागतात. फळे सोलल्यानंतर खावी की नाही असा प्रश्न प्रत्येकाच्या मनात वारंवार येतो. GIMS हॉस्पिटल, ग्रेटर नोएडा येथे कार्यरत असलेल्या प्रसिद्ध आहारतज्ञ डॉ. आयुषी यादव यांनी सांगितले की सफरचंद, केळी आणि संत्री खाण्याची योग्य पद्धत कोणती आहे.

Advertisement

त्वचेची साल काढायची की फळाची साल टाकून खावी?
अनेकदा लोकांमध्ये हा गोंधळ असतो की फळे सोलून खावी की साल टाकून खावीत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की प्रत्येक फळाचे स्वरूप वेगळे असते. काही फळांची सालं काढू नयेत आणि अशी अनेक फळं आहेत जी तुम्ही सालीसोबत खाऊ शकत नाहीत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

सफरचंद कसे खावे
सफरचंद खाताना आपल्यापैकी बरेच लोक आहेत जे सफरचंद खाताना साले वेगळे करतात, परंतु आतापासून असे अजिबात करू नका, कारण असे केल्याने सफरचंदातील फायबर वेगळे होतात आणि तुमच्या शरीराला या फळाचा पूर्ण फायदा मिळत नाही.

Advertisement

संत्री कशी खायची
संत्री हे असे फळ आहे की ते आपण मोठ्या आवडीने खातो. तुम्ही ते सालीसोबत खाऊ शकत नाही, जरी संत्री खाताना त्याची तंतुमय त्वचा वेगळी होणार नाही याची काळजी घ्या. तरच तुम्हाला त्यातील सर्व पोषक तत्वे मिळतील.

Advertisement

Advertisement

केळी कसे खावे
एखाद्या व्यक्तीला केळी त्याच्या सालीसह खाताना तुम्ही कधीच पाहिले नसेल. तथापि, या फळाच्या सालीमध्ये व्हिटॅमिन बी 6, व्हिटॅमिन बी 12, पोटॅशियम आणि कार्बोहायड्रेट्स आढळतात. तरीही, आपण ते सोलणे चांगले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply