Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Smartphone: पाण्यात भिजल्यानंतरही स्मार्टफोन होणार नाही खराब; फक्त फॉलो करा ‘हे’ टिप्स

Please wait..

Smartphone : सध्या पावसाळा (Monsoon) सुरू आहे, अशा परिस्थितीत जर तुम्ही स्मार्टफोन (Smartphone) घेऊन बाहेर पडत असाल आणि अचानक पाऊस पडला तर स्मार्टफोन पाण्याने भिजणार हे उघड आहे. अशा परिस्थितीत जर तुमच्याकडे सुरक्षा कवच असेल तर स्मार्टफोन टिकून राहण्याची शक्यता आहे, अन्यथा पाण्यामुळे त्याचे अंतर्गत भाग खराब होऊ शकतात. जर तुम्ही अनेकदा पावसाळ्यात बाहेरगावी जात असाल किंवा तुम्हाला कामानिमित्त बाहेर जावे लागत असेल तर आज आम्ही तुम्हाला अशा टिप्स सांगणार आहोत, ज्यामुळे पावसाच्या पाण्यात भिजल्यानंतरही तुमचा स्मार्टफोन चांगला राहू शकतो.

Advertisement

Advertisement
Loading...

तांदूळ वापरा
स्मार्टफोन ठीक करण्यासाठी तांदूळ कसा उपयोगी पडतो हे तुम्हाला थोडं विचित्र वाटेल, पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की तांदूळ पाणी शोषून घेतो. अशा परिस्थितीत, जर चुकून तुम्ही तुमचा स्मार्टफोन कव्हरशिवाय बाहेर काढला आणि अचानक पाऊस पडला, ज्यामुळे स्मार्टफोन ओला झाला, तर तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही. तुम्हाला फक्त स्मार्टफोन घरी आणायचा आहे आणि तांदूळ भरलेल्या डब्यात ठेवावा लागेल. तुम्ही लक्षात ठेवा की या काळात तुम्हाला स्मार्ट फोन चालू करण्याचा प्रयत्न करण्याची गरज नाही. तुम्हाला एक दिवसानंतर स्मार्टफोन बाहेर काढावा लागेल. दुसऱ्या दिवशी जेव्हा तुम्ही डब्यामधून स्मार्टफोन बाहेर काढाल तेव्हा तुम्हाला दिसेल की स्मार्टफोन पूर्णपणे ठीक आहे, कारण त्यातून सर्व पाणी वाहून गेले आहे. ही पद्धत सहसा कार्य करते.

Advertisement

Advertisement

स्मार्टफोन वाइप वापरा
जर तुम्ही तुमचा स्मार्टफोन घराबाहेर काढला आणि अचानक पाऊस पडला आणि फोनमध्ये जास्त पाणी नसेल तर तुम्ही तो घरी आणून पुसून स्वच्छ करा. वास्तविक वाइप पाण्याचे लहान थेंब बाहेर काढते आणि स्मार्टफोन उत्तम प्रकारे व्यवस्थित ठेवण्यास मदत करते. तुमचा स्मार्टफोन पाण्याच्या संपर्कात आल्यास, तो खराब होण्यापासून रोखण्यासाठी तुम्ही वायपर वापरू शकता. ही पद्धत खूप उपयुक्त आहे, परंतु फोनमध्ये थोडेसे पाणी असतानाच ही पद्धत वापरावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply