Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IMD Alert: ‘त्या’ भागात बरसणार जोरदार; पहा पावसाचा नेमका काय अंदाज आलाय

IMD Alert: पुणे : भारतीय हवामान विभागाने (IMD / India Meteorological Department) अनेक राज्यांमध्ये अतिवृष्टीबाबत अलर्ट जारी केला आहे. IMD ने म्हटले आहे की केरळ, तामिळनाडू, पुद्दुचेरी आणि कराईकलमध्ये काही ठिकाणी वादळ आणि विजांच्या कडकडाटासह मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. महाराष्ट्र राज्याच्या काही भागातही जोरदार पाऊस होण्याची शक्यता आहे. आज 6 ऑगस्टपासून उद्यापर्यंत पश्चिम उत्तर प्रदेश, हिमाचल प्रदेशमध्ये अतिवृष्टीचा इशारा देण्यात आला आहे. हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, दिल्लीत आज हलक्या पावसाची शक्यता आहे. 7 ऑगस्ट रोजी हलका ते मध्यम पाऊस पडेल. 7 ऑगस्टनंतर दिल्लीत पुढील पाऊस 16 ऑगस्टच्या आसपास असेल. (possibility of thunderstorm and lightning accompanied by heavy rain at isolated places)

Advertisement

Loading...
Advertisement

दुसरीकडे केरळमध्ये 09 ऑगस्टपर्यंत जोरदार पाऊस पडेल कर्नाटकात 8 ऑगस्ट दरम्यान मान्सूनचा पाऊस पडू शकतो. 8 आणि 9 ऑगस्ट रोजी तेलंगणात काही ठिकाणी मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. आजपासून 09 ऑगस्टपर्यंत मध्य प्रदेश, विदर्भ, छत्तीसगड, गुजरात राज्य, मध्य महाराष्ट्र, मराठवाडा आणि कोकण आणि गोव्यात काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. (Madhya Pradesh, Vidarbha, Chhattisgarh, Gujarat state, Madhya Maharashtra, Marathwada and Konkan and Goa) 8 आणि 9 ऑगस्ट रोजी मध्य प्रदेश आणि सौराष्ट्र आणि कच्छमध्ये पाऊस पडेल. विदर्भ, छत्तीसगडमध्ये (Vidarbha, Chhattisgarh) 7 आणि 9 ऑगस्ट रोजी पाऊस अपेक्षित आहे. 8 आणि 9 ऑगस्ट रोजी गुजरातमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. आज आणि ७ ऑगस्ट रोजी झारखंड, उप-हिमालय, पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीम आणि अरुणाचल प्रदेशात काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटासह जोरदार पाऊस होण्याची शक्यता आहे. 9 ऑगस्टपर्यंत ओडिशा आणि नागालँड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुरामध्ये पाऊस पडेल. त्याच वेळी, 9 ऑगस्ट रोजी गंगेच्या पश्चिम बंगालमध्ये पाऊस पडेल. 7 ऑगस्ट दरम्यान आसाम आणि मेघालयमध्ये पाऊस पडेल. 7 ऑगस्ट दरम्यान हिमाचल प्रदेश, पश्चिम उत्तर प्रदेश आणि उत्तराखंडमध्ये पाऊस पडेल. जम्मू-काश्मीर, पंजाब, हरियाणा, पूर्व राजस्थानमध्ये 9 ऑगस्टपर्यंत पाऊस पडेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply