Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Male Fertility : ‘या’ एका वाईट सवयीमुळे पुरुषांची प्रजनन क्षमता होते कमजोर , आजच करा बंद

Please wait..

Male Fertility : बहुतेक पुरुषांची (Male) इच्छा असते की लग्नानंतर (After Marriage) त्यांचे जीवन आनंदी व्हावे, परंतु जर त्यांना शारीरिक कमजोरी आली तर वैवाहिक जीवनात कटुता निर्माण होते. बहुतेक प्रकरणांमध्ये हे व्यस्त जीवनशैली आणि अस्वस्थ आहाराच्या सवयींमुळे होते. मग पुरुषांना वडील बनण्यात अडचणी येऊ लागतात. ही अशी समस्या आहे की पुरुषांना कोणाला सांगायला लाज वाटते. अशीच एक सवय म्हणजे दारूचे सेवन, सध्याच्या युगात ती जीवनशैली बनली आहे, परंतु आपल्यापैकी बहुतेकजण त्यामुळे होणाऱ्या हानीकडे दुर्लक्ष करतात.

Advertisement

Advertisement

मद्यपान केल्याने शुक्राणूंची संख्या कमी होते
अल्कोहोल पिणे प्रत्येक प्रकारे हानिकारक आहे, यकृत खराब होण्याचा धोका आहे आणि त्यामुळे सर्व प्रकारच्या समस्या उद्भवू शकतात, परंतु प्रत्येकाला माहित नाही की दारूचा पुरुषांच्या प्रजनन क्षमतेवर वाईट परिणाम होतो. भारतातील प्रसिद्ध पोषण तज्ञ ‘निखिल वत्स’ यांनी सांगितले की, अल्कोहोल प्यायल्याने शुक्राणूंची संख्या कमी होतेच, परंतु त्याची गुणवत्ता देखील कमी होऊ लागते. विशेषत: जे जास्त मद्यपान करतात त्यांना धोका तितकाच वाढतो. त्यामुळे या व्यसनापासून जितक्या लवकर सुटका होईल तितके चांगले.

Advertisement
Loading...

दारू पिल्याने लैंगिक जीवनावर असा परिणाम होतो
दारू पिल्याने पुरुषांच्या प्रजनन क्षमतेवरच वाईट परिणाम होत नाही तर लैंगिक क्षमतेवरही परिणाम होतो.
अल्कोहोलच्या सेवनाने टेस्टोस्टेरॉन हार्मोनची पातळी कमी होते, तसेच शुक्राणूंच्या निर्मितीमध्ये योगदान देणाऱ्या हार्मोन्सचे संतुलन बिघडते.

Advertisement

Advertisement

अल्कोहोलच्या प्रभावामुळे, निरोगी शुक्राणूंचा आकार आणि प्रवास शक्ती कमी होऊ लागते. अल्कोहोल प्यायल्याने वृषणाचा आकार लहान होतो, ज्याचा थेट परिणाम पुरुषांच्या प्रजनन क्षमतेवर होतो.
मद्यपान केल्याने स्खलन कमी होऊ शकते किंवा शीघ्रपतनाचा धोका वाढू शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply