Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Internet Speed: वायफायचा वेग 4 पट वाढणार ; फक्तं फॉलो करा ‘ह्या’ टीप्स

Please wait..

Internet Speed: तुमच्या घरात वाय-फाय (Wifi) बसवलेले असले तरी ते नीट काम करत नाही, याचा अर्थ तुम्हाला गरजेनुसार स्पीड मिळत नाही त्यामूळे तुम्हाला कामात अनेक अडचण येतात.

Advertisement

जर तुम्हाला वायफायचा वेग वाढवायचा असेल तर त्यासाठी तुम्हाला अनेक वेळा कस्टमर केअरला (customer care) फोन करावा लागतो मात्र कस्टमर केअर तुमची समस्या ऐकते परंतु त्यावर कोणतेही काम केले जात नाही. अशा परिस्थितीत वाय-फायचा वेग कमी राहतो, परंतु आम्ही तुम्हाला असे उपाय सांगणार आहोत ज्याद्वारे वाय-फायचा वेग मोठ्या प्रमाणात वाढवला जाऊ शकतो.

Advertisement

Advertisement
Loading...

वायफाय राउटरचे स्थान बदला
जर तुम्ही तुमच्या वायफाय राउटरचे (Wi-Fi router) लोकेशन व्यवस्थित ठेवले नसेल तर वायफायचा स्पीडही लक्षणीयरीत्या कमी होतो. वास्तविक, बरेचदा लोक वायफाय राउटर सेट खूप कमी ठेवतात, ज्यामुळे घराच्या प्रत्येक कोपऱ्यात वायफाय कव्हरेज मिळत नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही राउटरला थोड्या उंचीवर सेट करा, याचा अर्थ असा की उंचीमुळे वायफायची रेंज थोड्या दूर असलेल्या खोल्यांमध्येही पोहोचते. अशा प्रकारे तुम्ही WiFi चा स्पीड वाढवू शकता आणि डाउनलोडिंग स्पीड देखील वाढवू शकता.

Advertisement

Advertisement

ऑप्टिमायझेशन आवश्यक आहे
जर तुम्ही वायफाय वापरत असाल तर तुम्हाला त्यासोबत एक अॅप देखील दिले जाईल. या अॅपमध्ये तुम्हाला अनेक प्रकारचे पर्याय मिळतात, त्यापैकी एक म्हणजे वायफाय ऑप्टिमायझेशनचा पर्याय. तुम्हाला हा पर्याय अद्याप वापरता आला नसेल, तर वायफायचा वेग कमी असताना वापरणे हा एक चांगला पर्याय आहे. वास्तविक एकदा तुम्ही वायफाय ऑप्टिमाइझ केल्यावर त्याचा वेग मोठ्या प्रमाणात वाढतो. जर तुम्ही हा पर्याय अजून वापरून पाहिला नसेल, तर नक्कीच करून बघा आणि वापरून पहा, त्याचा वेगावर खूप परिणाम होतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply