Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Indian Railway : रेल्वेची मोठी घोषणा; ‘त्या’ नियमात होणार मोठा बदल, जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Indian Railway : भारतीय रेल्वे (Indian railway) प्रवाशांच्या सोयीसाठी वेळोवेळी सुविधा देत असते. या अनुषंगाने आता रेल्वे तिकीट बुकिंग प्रणाली (Online ticket booking system) अपडेट करण्यात गुंतली आहे. भारतीय रेल्वे कॅटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन (IRCTC) च्या ऑनलाइन प्रवासी तिकीट बुकिंग प्रणालीमध्ये सुधारणा करण्यासाठी काम करत आहे जेणेकरून प्रवाशांना तिकीट बुकिंग तसेच प्रवास करण्याची सुविधा मिळू शकेल. यासोबतच प्रवाशांची मागणीही पूर्ण होऊ शकते.

Advertisement

रेल्वेने मोठी माहिती दीली
माहिती देताना, रेल्वेने सांगितले की, भारतीय रेल्वेच्या प्रवासी आरक्षण प्रणालीवरील रेल्वे स्थायी समितीच्या आठव्या अहवालात समाविष्ट असलेल्या टिप्पण्या किंवा शिफारसी सरकारने केलेल्या कारवाईमध्ये सामायिक केल्या होत्या. रेल्वे मंत्रालयाने सांगितले की, तिकिट प्रक्रियेचे आधुनिकीकरण करण्यासाठी वेळोवेळी अनेक पावले उचलली आहेत. वास्तविक, अनेक वेळा प्रवाशांना ऑनलाइन तिकीट काढण्यात अडचणींचा सामना करावा लागतो. अशा परिस्थितीत ऑनलाइन तिकिटाची प्रक्रिया अधिक सुलभ आणि सोयीस्कर बनविण्यावर काम करत आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जाणून घ्या एका मिनिटात किती तिकिटे बुक होतात?
रेल्वेने सांगितले की ‘नेक्स्ट जनरेशन ई-तिकीटिंग (NGT) प्रणाली सतत अपग्रेड केली जात आहे. या आकडेवारीवरून तुम्हाला याची कल्पना येऊ शकते की 2016-17 मध्ये प्रति मिनिट 15,000 तिकिटे कापली जात होती, तर 2017-18 मध्ये 18,000 तिकिट प्रति मिनिट आणि 2018-19 मध्ये 20,000 तिकिटे प्रति मिनिट केली जात आहेत. रेल्वेने माहिती दिली की, सध्या IRCTC वेबसाइटवर प्रति मिनिट 25,000 पेक्षा जास्त तिकिटे बुक करण्याची क्षमता आहे. दुसरीकडे, आत्तापर्यंतच्या रेकॉर्डबद्दल बोलायचे झाल्यास, 5 मार्च 2020 रोजी एका मिनिटात विक्रमी 26,458 तिकिटे बुक झाली.

Advertisement

Advertisement

वास्तविक, 5 मार्च 2020 रोजी तिकीट बुकिंगमध्ये मोठी वाढ दिसून आली कारण हा विक्रम त्या वर्षी होळीपूर्वी शेवटच्या क्षणी केलेल्या बेहिशेबी बुकिंगमुळे झाला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply