Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Tasty Recipe : घरीच तयार करा टेस्टी अन् हेल्दी ढाबा स्टाइल मूग डाळ तडका; या रेसिपीने कमी वेळात होईल तयार..

Tasty Recipe : ढाब्यावर बनवलेल्या मूग डाळ तडकाची (Moong Dal Tadka) असतो. अनेकदा आपण घरी बनवतो तो मूग डाळ तडका, अनेकांना ढाब्यावर मिळणाऱ्या मुगाच्या डाळ फोडणीची चव थोडी वेगळी आणि चवदार वाटते. तुम्हालाही ढाब्यावर मिळणारा मूग डाळ तडका पसंत असेल आणि तुमच्या घरी बनवलेल्या डाळीची चवही तुम्हाला हवी असेल तर आम्ही तुम्हाला ही खाद्यपदार्थ बनवण्याची एक अतिशय सोपी पद्धत सांगणार आहोत. त्याच्या मदतीने तुम्ही चवदार मूग डाळ तडका तयार करू शकता. मूग डाळ केवळ स्वादिष्टच नाही तर ती पोषक तत्वांनी परिपूर्ण आहे. जर मुलांना घरी साधी मूग डाळ खायला आवडत नसेल तर तुम्ही ढाबा स्टाइल मूग डाळ तडका बनवून त्यांना देऊ शकता.

Advertisement

Advertisement

साहित्य- मूग डाळ – 1 वाटी, टोमॅटो – 1, हिरवी मिरची – 1 ते 2, अद्रक किसलेले – 1 चमचा, साखर – 1/2 चमचा, कोथिंबीर – 1/4 कप, जिरे – 1 चमचा, सुकी लाल मिरची – 1, हळद – 1/2 चमचा, हिंग – चिमूटभर, लिंबाचा रस – 1 चमचा, तूप – 1 चमचा, मीठ – चवीनुसार.

Loading...
Advertisement

रेसिपी

Advertisement

ढाबा स्टाईल मूग डाळ बनवण्यासाठी प्रथम मूग डाळ धुऊन पाण्यात भिजत ठेवा आणि 1 तास ठेवा. यानंतर प्रेशर कुकरमध्ये मूग डाळ आणि गरजेनुसार पाणी घालून 3-4 शिट्ट्या करून उकळा. यानंतर कुकर थोडा वेळ बाजूला ठेवा. आता कढईत तूप टाकून मध्यम आचेवर गरम करा. कढई गरम होत असताना टोमॅटो, हिरव्या मिरच्या आणि कोथिंबीरचे बारीक तुकडे करून घ्या.

Advertisement

आता फोडणी देण्यासाठी एक भांडे घ्या आणि त्यात थोडं तूप गरम करा. तूप वितळल्यावर त्यात जिरे, सुक्या लाल मिरच्या आणि हिंग टाका. मसाले तडतडायला लागल्यावर मूग डाळीच्या चारी बाजूंनी टाकून द्या. अशा पद्धतीने स्वादिष्ट मूग डाळ तडका तयार आहे. हे गरमागरम पराठे, तंदुरी रोटी किंवा नान सोबत खाऊ शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply