Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Airtel 5G: एअरटेल युजर्ससाठी खुशखबर! ‘या’ दिवसापासून 5G सेवा सुरू होणार

Please wait..

Airtel 5G : अनेक वर्षांच्या प्रतीक्षेनंतर, अखेरीस भारताला (India) लवकरच 5G कनेक्टिव्हिटी मिळेल. देशातील सर्वात मोठ्या दूरसंचार सेवा प्रदात्यांपैकी एक असलेल्या एअरटेलने (Airtel) ऑगस्टच्या अखेरीस भारतात 5G कनेक्टिव्हिटी सुरू करणार असल्याची घोषणा केली आहे.

Advertisement

5G नेटवर्कच्या अंमलबजावणीसाठी टेलिकॉमने नोकिया(Nokia) , एरिक्सन (Ericsson) आणि सॅमसंगसोबत (Samsung) करार केला आहे. एअरटेलने सांगितले की, ‘आम्हाला हे जाहीर करताना आनंद होत आहे की एअरटेल ऑगस्टमध्ये 5G सेवा सुरू करणार आहे. आमचे नेटवर्क करार अंतिम झाले आहेत आणि आमच्या ग्राहकांना 5G कनेक्टिव्हिटीचा पूर्ण लाभ मिळावा यासाठी Airtel जगभरातील सर्वोत्तम तंत्रज्ञान भागीदारांसोबत काम करेल.

Advertisement

एअरटेलने लिलावात इतके पैसे खर्च केले
आम्ही तुम्हाला सांगतो, भारतातील दूरसंचार विभागाने अलीकडेच एक स्पेक्ट्रम लिलाव आयोजित केला होता, ज्यामध्ये एअरटेलने 900 MHz, 1800 MHz, 2100 MHz, 3300 MHz आणि 26 GHz फ्रिक्वेन्सीमध्ये 43,08 कोटींमध्ये 19867.8 MHz स्पेक्ट्रम विकत घेतले.

Advertisement

Advertisement
Loading...

एअरटेलने ही माहिती दिली
एअरटेल पुढे म्हणाले, “एकाहून अधिक भागीदारांच्या निवडीमुळे एअरटेलला अल्ट्रा-हाय-स्पीड, कमी लेटन्सी आणि मोठ्या डेटा हाताळणी क्षमतांमध्ये पसरलेल्या 5G सेवा रोल आउट करण्यास सक्षम करेल, ज्यामुळे वापरकर्ता अनुभव वाढेल आणि एंटरप्राइझ आणि उद्योग समर्थन सक्षम होईल.”

Advertisement

Advertisement

हे एअरटेलचे नेटवर्क पार्टनर आहेत
नमूद केल्याप्रमाणे, Airtel ने भारतात 5G सेवा देण्यासाठी एरिक्सन, नोकिया आणि सॅमसंग नेटवर्क भागीदार म्हणून हातमिळवणी केली आहे. Airtel 25 वर्षांहून अधिक काळ मोबाइल उपकरणांच्या प्रत्येक पिढीमध्ये Ericsson च्या मोबाइल संप्रेषण सेवा वापरत आहे. सॅमसंग ही एक नवीन भर आहे आणि दक्षिण कोरियाच्या दिग्गज कंपनीसोबत एअरटेलची भागीदारी या वर्षी सुरू होईल.

Advertisement

जिओ 15 ऑगस्टपासून 5G सेवा सुरू करू शकते
रिलायन्स जिओ आणि व्होडाफोन सारख्या प्रतिस्पर्ध्यांकडून कोणतीही अधिकृत पुष्टी झालेली नसल्यामुळे एअरटेल देशातील 5G ​​सेवा देणारी पहिली टेल्को बनण्याची शक्यता आहे. जिओ 15 ऑगस्टला 5G सेवा लॉन्च करणार असल्याच्या अफवा आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply