Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Congress : ‘त्या’ घटनेमुळे काँग्रेस सतर्क; ‘या’ राज्यातील संघटनेत करणार मोठा बदल; जाणून घ्या..

Please wait..

Congress : झारखंडमध्ये (Jharkhand) काँग्रेस आमदारांना मोठ्या प्रमाणात रोख रकमेसह अटक केल्यानंतर पक्षाने आता संघटनेत काही महत्वाचे बदल करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आघाडी सरकारमधील मंत्रिपद आणि संघटनेचा कोटा पक्ष बदलू शकतो, जेणेकरून रोख घोटाळ्यात सहभागी असलेल्या नेत्यांवर कारवाई करताना पक्षाच्या पाठीशी खंबीरपणे उभे राहणाऱ्या आमदारांना बक्षीस मिळू शकेल. रोख घोटाळ्यात आमदारांच्या अटकेनंतर आघाडी सरकार आपला कार्यकाळ पूर्ण करेल की नाही यासाठी पक्ष या प्रकरणाच्या तळाशी जाईल, असे पक्षाच्या रणनीतीकारांचे मत आहे. यासाठी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन (Hemant Soren) यांच्याबरोबर चर्चा करून पक्ष आपल्या कोट्यातील मंत्र्यांच्या बदलासह संघटनेत फेरबदल करणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

या तीन आमदारांव्यतिरिक्त आणखी काही आमदार आणि मंत्री रोख घोटाळ्यात सहभागी असल्याचा काँग्रेसला (Congress) संशय आहे. ही संख्या सात किंवा आठपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे या लोकांना ओळखून त्यांना वेगळे करण्याचा पक्षाचा पहिला प्रयत्न आहे. जेणेकरून भविष्यात अशी घटना घडू नये. सरकार अस्थिर करण्याचा प्रयत्नांचा हा एक भाग असल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात सुरू आहे. राज्य प्रभारी अविनाश पांडे (Avinash Pandey)यांच्या मते, झारखंड सरकारला अस्थिर करण्याचा हा दुसरा प्रयत्न आहे.

Advertisement

Advertisement

2021 मध्येही प्रयत्न केले गेले, परंतु दोन्ही वेळा प्रयत्न अयशस्वी झाले. या रोख घोटाळ्यात भाजपशासित (BJP) राज्याचे मुख्यमंत्री, केंद्रीय मंत्री आणि अनेक व्यापारी सामील असल्याचे त्यांनी सांगितले. महाराष्ट्राच्या (Maharashtra) धर्तीवर येथे प्रयत्न करण्यात आले. संघटन मजबूत करण्यासाठी राज्यात सहा पातळीवर मोहीम राबविण्यात येत आहे. संस्थेने अनेक कार्यक्रम सुरू केले आहेत. यामध्ये जे नेते व कार्यकर्ते चांगले काम करत आहेत, त्यांच्या कामाचे कौतुक केले जाईल जेणेकरून संघटना राजकीय परिस्थिती व आव्हानांना तोंड देऊ शकेल.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply