Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Automatic Car खरेदी करणाऱ्यांनी चुकूनही ‘ही’ चूक करू नका नाहीतर होणार..

Please wait..

Automatic Car: कारचे दोन प्रकार आहेत एक मॅन्युअल ट्रान्समिशन (Manual transmission) आणि दुसरे ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन (Another automatic transmission) तथापि, ऑटोमॅटिक ट्रांसमिशनचे (Automatic Car) बरेच प्रकार देखील आहेत, जसे की CVT, DCT, IMT (यामध्ये क्लच नाही परंतु गियर लीवर आहे) अशा परिस्थितीत, जे मॅन्युअल ट्रान्समिशन कार चालवतात, त्यांच्यासाठी ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनसह कार चालवणे थोडे कठीण होऊ शकते, कारण ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन असलेल्या कारमध्ये फिजिकल क्लच नसते आणि गियर लीवर नसते. त्यांचे काम कारनेच केले जाते.

Advertisement

अशा परिस्थितीत जे लोक मॅन्युअल कार चालवतात, त्यांनी अचानक ऑटोमॅटिक कार चालवायला सुरुवात केली तर काही वेळा त्यांच्याकडून अशी चूक होते, ज्यामुळे त्यांचे मोठे नुकसान होते. वास्तविक, मॅन्युअल ट्रान्समिशनसह कार चालवताना दोन्ही पायांचा वापर केला जातो. डावा पाय क्लचवर वापरला जातो तर उजवा पाय ब्रेक आणि ऍक्सिलेटरवर वापरला जातो.

Advertisement
Loading...

आता जेव्हा मॅन्युअल ट्रान्समिशन असलेली कार चालवणारी व्यक्ती अचानक ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनसह कार चालवायला बसते तेव्हा त्याचा डावा पाय कधी कधी स्वतःच कामात येतो आणि जेव्हा तो कृतीत येतो तेव्हा पाय थेट ब्रेक पेडलपर्यंत पोहोचतो कारण डावा पाय पहिले पेडल मिळते.

Advertisement

Advertisement

डाव्या पायाला पेडल वेगाने दाबण्याची सवय होते. अशा परिस्थितीत, जेव्हा तो ब्रेकवर जोरात जोर लावतो, तेव्हा चालणारी गाडी अचानक थांबते. जर तुमच्या गाडीचा वेग इतका वेगवान असेल, ज्यामुळे ती अचानक थांबल्यावर अपघात होऊ शकतो, तर मोठी जीवित आणि वित्तहानी होऊ शकते.

Advertisement

Advertisement

हा अपघात कितीही मोठा असो. अशावेळी पाठीमागून मोठी मोटार आली तर अपघाताचे गांभीर्य आणखी वाढू शकते. अशा परिस्थितीत जेव्हाही तुम्ही ऑटोमॅटिक कार चालवायला बसाल तेव्हा ही गोष्ट तुमच्या लक्षात ठेवा की डावा पाय कुठेही आणि कोणत्याही परिस्थितीत वापरायचा नाही, अन्यथा ही चूक खूप भारी पडू शकते.

Advertisement
Advertisement
1 Comment
  1. […] एप्लिकेशन के जरिए मॉनिटर कर सकते हैं। इलेक्ट्रिक वाहन कंपनियां इन बैटरियों की मरम्मत भी कर […]

Leave a Reply