Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Alto 2022 : प्रतीक्षा संपली ‘या’ दिवशी लॉन्च होणार नवीन अल्टो ; जाणुन घ्या किंमत

Please wait..

Alto 2022 : मारुती सुझुकी (Maruti Suzuki) जन्माष्टमीला ग्राहकांना भेटवस्तू देणार आहे. कंपनी 18 ऑगस्ट रोजी आपल्या अल्टो (Maruti Alto 2022) चा नवीन वर्जन आणणार आहे. ही कंपनीची सर्वाधिक विक्री होणारी हॅचबॅक आहे, जी वर्षांनंतर नवीन रूप आणि फिचर्स मिळवणार आहे. जवळपास दोन दशके ग्राहकांच्या मनावर राज्य करणारी ही भारतातील एकमेव कार आहे, ज्याची एकूण विक्री 4 दशलक्षांपेक्षा जास्त आहे.

Advertisement

नवीन इंजिनसह चांगले मायलेज
नवीन इंजिन पर्याय आणि उत्तम मायलेजसह मारुती सुझुकी आपली नवीन अल्टो लॉन्च करणार आहे. हे 1-लिटर पेट्रोल इंजिन आणि ऑटोमॅटिकली मॅन्युअल ट्रान्समिशन (AMT) पर्याय परत आणेल. येथे आम्ही तुम्हाला 5 पॉइंट्समध्ये कारशी संबंधित तपशील समजावून सांगणार आहोत.

Advertisement

1. लूक: नवीन अल्टोचे काही फोटो लीक झाले आहेत. प्रतिमांनुसार, कार स्टीलच्या रिम्ससह येईल आणि बॉडी-रंगीत दरवाजाच्या हँडलसह काळ्या रंगाचे ORVM मिळतील. नवीन अल्टोची लांबी 3,530 मिमी, रुंदी 1,490 मिमी आणि उंची 1,520 मिमी असणे अपेक्षित आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

2. इंजिन: इंजिनबद्दल बोलायचे झाले तर नवीन अल्टोमध्ये 1 लीटर पेट्रोल इंजिन दिले जाऊ शकते. हे इंजिन सध्याच्या 800 सीसी मोटरची जागा घेईल. नवीन इंजिन 66 bhp पॉवर आणि 8 Nm टॉर्क देऊ शकते. इंजिनला पाच-स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशन युनिटशी जोडले जाऊ शकते. नवीन अल्टो देखील चांगले मायलेज देईल असे बोलले जात आहे.

Advertisement

3. वेरिएंट्स: नवीन मारुती सुझुकी अल्टो सात प्रकारांमध्ये येऊ शकते. यामध्ये STD, LXi, LXi (O), VXi, VXi (O), VXi+ आणि VXi+ (O) यांचा समावेश आहे.

Advertisement

4. फीचर्स: नवीन मारुती अल्टोमध्ये पार्किंग सेन्सर्स, ड्युअल एअरबॅग्ज, कॅमेरा, हाय-स्पीड अलर्ट, सीटबेल्ट रिमाइंडर आणि चाइल्ड सीट अँकर मिळतील.

Advertisement

Advertisement

5. अपेक्षित किंमत: अल्टो ही कंपनीची सर्वात स्वस्त हॅचबॅक आहे. सध्या त्याची किंमत 3.39 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते. नवीन लुक आणि नवीन फीचर्स असलेली अल्टो 4 लाख रुपयांच्या सुरुवातीच्या किमतीत आणली जाऊ शकते असे मानले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply