Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

CNG price: जनतेवर महागाईचा डबल हल्ला ; इथे पेट्रोलसह सीएनजी महागला; जाणुन घ्या नवीन दर

Please wait..

CNG price: देशात पेट्रोल आणि डिझेलचे (Petrol and diesel price) दर बऱ्याच काळापासून स्थिर आहेत. सरकारी तेल कंपन्यांनी जवळपास दोन महिन्यांपासून पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात कोणताही बदल केलेला नाही. मात्र, दुसरीकडे अल्पावधीतच सीएनजीच्या दरात (CNG price) बदल होत आहे. आता काही ठिकाणी सीएनजीची किंमत पेट्रोलच्या किमतीएवढी किंवा त्याहूनही जास्त झाली आहे. असेच काहीसे उत्तर प्रदेशातही पाहायला मिळाले आहे. पूर्वी पेट्रोल आणि डिझेलपेक्षा सीएनजीची किंमत कमी होती, मात्र आता सीएनजीही लोकांना महागात पडत आहे.

Advertisement

Advertisement

सीएनजीचे दर वाढले
जनतेवरील महागाईचे युद्ध थांबण्याचे नाव घेत नाही. आता काही ठिकाणी सीएनजीच्या दरात वाढ झाल्याने लोकांचे बजेट विस्कळीत होत आहे. उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनऊमध्ये पेट्रोलचा दर 96.57 रुपये आहे. त्याच वेळी, येथे डिझेल 89.76 रुपयांना उपलब्ध आहे. मात्र, येथेही सीएनजीच्या दरात वाढ झाली आहे. ग्रीन गॅस लिमिटेड (GGL) ने रविवारी लखनौ आणि उन्नावमध्ये CNG च्या किमती 5.3 रुपये प्रति किलोने वाढवल्या.

Advertisement
Loading...

अधिक पैसे द्यावे लागतील
यासोबतच मंगळवार, 1 ऑगस्टपासून राजधानी लखनऊमध्ये सीएनजीसाठी लोकांना 96.10 रुपये प्रति किलो मोजावे लागणार आहेत. याशिवाय उन्नावमध्ये 97.55 रुपये प्रति किलो दराने मिळत आहे. या आर्थिक वर्षात सीएनजीच्या दरात तिसऱ्यांदा वाढ झाली आहे.

Advertisement

Advertisement

आधीच वाढले आहे
यावर्षी मार्च महिन्यापासून सीएनजीच्या दरात वाढ होत आहे. याआधी जुलैमध्ये लखनऊमध्ये सीएनजीची किंमत 90.80 रुपये प्रति किलो आणि उन्नावमध्ये 92.25 रुपये होती. यापूर्वी मे महिन्यात GGL ने 2 रूपये वाढवले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply