Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Nuclear Weapons: तर अमेरिकेच्या न्यूयॉर्कचे होणार खंडर..! पहा नेमके काय म्हटलेय इराणी व्हिडिओमध्ये

Nuclear Weapons: दिल्ली : धर्मांध माथेफिरूचा देश इराणने पुन्हा एकदा अण्वस्त्रे विकसित करण्याची धमकी जगाला दिली आहे. इराणने आता असा इशारा दिला आहे की तो असा एक बॉम्ब तयार करत आहे. ज्यामध्ये न्यूयॉर्कला नरकमय अवशेष म्हणजेच खंडर (New York into a hellish ruin) बनवण्याची क्षमता आहे. हा धोका अशा वेळी निर्माण झाला आहे जेव्हा पुन्हा एकदा अणुकरार पूर्ववत करण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. दोन मिनिटांचा हा व्हिडिओ इस्लामिक रिव्होल्युशनरी गार्ड कॉर्प्स (IRGC / Telegram channels affiliated with the Islamic Revolutionary Guard Corps) यांच्याशी संलग्न असलेल्या दोन टेलिग्राम चॅनेलने पोस्ट केला आहे.

Advertisement

Loading...
Advertisement

लंडन स्थित मीडिया आउटलेट इराण इंटरनॅशनलने वृत्त दिले आहे. यात टेलिग्राम चॅनेलद्वारे सांगण्यात आले आहे की जर अमेरिका किंवा इस्रायलने (the US or Israel took any stupid step of attacking) इराणवर हल्ला करण्याचे कोणतेही मूर्ख पाऊल उचलले तर इराण कमीत कमी वेळेत अण्वस्त्रे बनवू शकतो. इस्लामिक रिपब्लिकला (Islamic Republic) अण्वस्त्रमुक्त करण्यासाठी क्यूमजवळील फोर्डो येथील भूमिगत सुविधेचा वापर केला जात असल्याचा दावाही व्हिडिओमध्ये करण्यात आला आहे. येथे युरेनियम संवर्धन केले जात आहे. व्हिडिओमध्ये म्हटले आहे की इराणचा “शांततापूर्ण आण्विक कार्यक्रम” (peaceful nuclear program) सहजपणे शस्त्रामध्ये बदलू शकतो. इराणला आण्विक धोका होण्यापासून रोखण्यासाठी इस्रायलने अलिकडच्या काही महिन्यांत सर्व संभाव्य उपाययोजना करण्याची धमकी दिली आहे.

Advertisement

यासोबतच गरज पडल्यास त्याचे सैनिक कारवाईच्या तयारीत असल्याचेही सांगण्यात आले आहे. व्हिडिओमध्ये कथितपणे म्हटले आहे की, ‘फोर्डोची आण्विक सुविधा (Fordo’s nuclear facility) इराणच्या पर्वताखाली खोलवर बांधली गेली आहे. आण्विक हल्ल्यापासूनही ते सुरक्षित राहील.” इराणकडे बॅलेस्टिक क्षेपणास्त्रे आहेत जी न्यूयॉर्क शहराला अवशेषात बदलू शकतात, असे व्हिडिओमध्ये म्हटले आहे. मात्र, इराण अण्वस्त्र सामग्रीचा वापर केवळ ऊर्जेसाठी करणार असल्याचे अनेक इराणी अधिकाऱ्यांनी म्हटले आहे. इराणच्या सर्वोच्च नेत्याचे वरिष्ठ सल्लागार कमल खराजी यांनी म्हटले आहे की, इराण अणुसमृद्ध राष्ट्र बनू शकतो, पण त्याला अणुबॉम्ब बनवायचा नाही. युरेनियम संवर्धन हे केवळ नागरी वापरासाठी करायचे आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply