Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Afghanistan-India: तालिबानने भारताविषयी म्हटलेय ‘असे’..! पहा अफगाणी मंत्र्यांचे म्हणणे काय ते

Afghanistan-India: दिल्ली : तालिबानने अफगाणिस्तानात सत्ता काबीज (Taliban took power in Afghanistan) करून आता जवळपास एक वर्ष उलटले आहे. पण क्रूर धर्मांध राजवटीला अजूनही स्थैर्य दिसून आलेले नाही. त्याचवेळी आर्थिक स्थिति डबघाईला आल्यावर अफगाणिस्तानचे गृहमंत्री सिराजुद्दीन हक्कानी (Afghanistan’s Home Minister Sirajuddin Haqqani) यांना आता देशाच्या विकासासाठी भारताची (India to start development work) आठवण झाली आहे. अफगाणिस्तानमध्ये पुन्हा विकास काम सुरू करण्यासाठी भारताची गरज असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. “यामुळे संकटात सापडलेल्या अफगाणिस्तानला मोठी मदत होणार आहे. शांततापूर्ण वातावरण (peaceful environment) निर्माण करण्यासाठी आपल्याला भारताची गरज आहे. भारत आणि अफगाणिस्तानमध्ये सामाजिक संबंध आहेत.” असे त्यांचे म्हणणे आहे.

Advertisement

Loading...
Advertisement

एका भारतीय माध्यम वाहिनीशी बोलताना हक्कानी यांनी जोर दिला की, “आम्हाला लॉजिस्टिक सपोर्टची गरज आहे. अपूर्ण प्रकल्प पूर्ण करता यावेत यासाठी आम्हाला या प्रदेशात भारताची उपस्थिती हवी आहे.” हक्कानी यांनी काबूलमधील भारतीय दूतावास पुन्हा सुरू करण्याच्या निर्णयाचे स्वागत केले. हक्कानी म्हणाले की, अफगाण सरकारने व्यावसायिक आस्थापना, मुत्सद्दी आणि राष्ट्रीय संस्था सुरक्षित राहतील याची खात्री केली आहे. ते म्हणाले की, दूतावास पुन्हा सुरू करणे हे एक चांगले पाऊल आहे. ही देखील काळाची गरज आहे. (business establishments, diplomats and national institutions remain safe) अफगाणिस्तानमधील अल-कायदा आणि लष्कर-ए-तैयबाच्या (Al-Qaeda and Lashkar-e-Taiba in Afghanistan) भारतीय स्थापनेच्या प्रश्नावर मंत्री म्हणाले की त्यांचे सरकार शेजारी देश आणि जगाला आश्वासन देते की अफगाणिस्तानची जमीन कोणत्याही देशाविरूद्ध वापरली जाणार नाही. ते म्हणाले, ‘आपला देश गेल्या 40 वर्षांपासून लढत आहे. गेल्या 20 वर्षात आपण आपल्या हक्कासाठी जगाशी लढलो आहोत. आमची जमीन परकीयांसाठी नाही. अफगाण लोकांची (Afghan people) आहे.’

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply