Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Jio ची 5G सेवा कधी सुरू होणार?; मुकेश अंबानींच्या मुलाने केला मोठा खुलासा

Please wait..

Jio 5G : देशातील नंबर वन टेलिकॉम कंपनी रिलायन्स जिओ (Reliance Jio) लवकरच 5G लाँच करू शकते. वोडाफोन आयडिया (Vi) आणि भारती एअरटेल (Airtel) यांच्या विपरीत, टेल्को त्याच्या 5G योजना (5G Plan) आणि चाचण्यांबद्दल बहुतेक मौन बाळगून आहे. रिलायन्स जिओचे नवनियुक्त अध्यक्ष आकाश अंबानी (Akash Ambani) म्हणाले, “आम्ही संपूर्ण भारतातील 5G ​​रोलआउटसह ‘आझादी का अमृत महोत्सव’ साजरा करू. Jio जागतिक दर्जाची, परवडणारी 5G आणि 5G-सक्षम सेवा देण्यासाठी वचनबद्ध आहे.”

Advertisement

जिओने लिलावात इतके कोटी रुपये खर्च केले
Jio ने या स्पेक्ट्रम लिलावात 5G सेवा मोठ्या प्रमाणावर आणण्यासाठी पुरेसा स्पेक्ट्रम खरेदी केला आहे. टेल्कोने या स्पेक्ट्रम लिलावात 88,078 कोटी रुपयांहून अधिक खर्च केले आहेत जे इतर कोणत्याही टेल्कोकडे नाहीत. जिओ हा एकमेव ऑपरेटर आहे ज्याकडे सध्या 700 मेगाहर्ट्झ एअरवेव्ह आहेत. यामुळे जिओला नक्कीच स्पर्धात्मक धार मिळणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

आकाश अंबानी यांनी खुलासा केला
आकाश अंबानीचे शब्द अगदी सरळ आहेत पण जिओ ते कसे अंमलात आणेल हे पाहणे येथे मनोरंजक आहे. भारतात सध्या एकच 5G नेटवर्क नाही. आतापर्यंत सर्व 5G नेटवर्क चाचणीच्या उद्देशाने होते, ज्यासाठी दूरसंचार विभाग (DoT) द्वारे स्पेक्ट्रम वाटप करण्यात आले होते. जर Jio ने 5G सेवा आणली तर ती एअरटेल आणि Vi ला मागे टाकू शकते. Airtel आणि Vi ने 5G सेवा सुरू करण्याबाबत काहीही सांगितले नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो, इतर दूरसंचार कंपन्या 15 ऑगस्ट 2022 पर्यंत व्यावसायिक 5G लाँच करण्याची तयारी करू शकतात.

Advertisement

Advertisement

सोमवारी शेअर बाजारात आरआयएलचे नाव कायम राहिले
जिओ प्लॅटफॉर्म लिमिटेडची मूळ कंपनी रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (RIL) च्या शेअर्सला सोमवारी शेअर बाजारात चांगला दिवस होता. समूहाचा समभाग 2.61% च्या वाढीसह 2574.85 रुपयांवर बंद झाला. जिओने जेवढे स्पेक्ट्रम विकत घेतले आहे ते पूर्णपणे वेगळ्या लीगमध्ये टाकेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply