Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ration Card: रेशन कार्डधारकांसाठी मोठी बातमी ; आता फ्री मिळणार LPG सिलिंडर, कसं ते पहा

Please wait..

Ration Card : जनतेला दिलासा देण्यासाठी सरकारकडून (Government) अनेक योजना राबविण्यात येत आहेत. या योजनांचा उद्देश जनतेला दिलासा देणे हा आहे. त्याचबरोबर रेशनकार्डच्या (Ration card) माध्यमातून सरकारकडून लोकांना अनेक फायदे दिले जात आहेत. महागाईचा सामना करणाऱ्या सर्वसामान्यांना आता मोठा दिलासा देत सरकारने शिधापत्रिकाधारकांना दरवर्षी मोफत एलपीजी सिलिंडर (LPG cylinder) देण्याची घोषणा केली आहे. वस्तूंच्या वाढत्या किमतींमुळे प्रभावित झालेल्या स्वयंपाकघरातील बजेट कमी करण्याच्या उद्देशाने हे पाऊल उचलण्यात आले आहे. या योजनेअंतर्गत पात्र व्यक्तींना वर्षभरात 3 गॅस सिलिंडर मोफत मिळू शकतात.

Advertisement

तीन मोफत एलपीजी सिलिंडर
खरं तर, उत्तराखंड सरकारने (Uttrakhand government) अंत्योदय कार्डधारकांना दरवर्षी तीन मोफत एलपीजी सिलिंडर देण्याचा निर्णय घेतला होता. मोफत एलपीजी गॅस योजनेचा एकूण 55 कोटी रुपयांचा भार राज्य सरकार उचलणार आहे. या निर्णयामुळे लाखो अंत्योदय कार्डधारकांना फायदा होणार आहे. ही योजना उत्तराखंड सरकारच्या माध्यमातून सुरू करण्यात आली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अटी पूर्ण केल्या पाहिजेत
मोफत LPG गॅस सिलिंडर मिळविण्यासाठी, उत्तराखंड सरकारने निश्चित केलेल्या काही अटी पूर्ण करणे बंधनकारक आहे. दरवर्षी तीन एलपीजी सिलिंडर मोफत मिळण्याची पात्रता खालीलप्रमाणे आहे

Advertisement

लाभार्थी उत्तराखंडचा रहिवासी असणे अनिवार्य आहे.
तसेच, पात्र लाभार्थी अंत्योदय शिधापत्रिकाधारक असावा.
अंत्योदय शिधापत्रिकाधारकाला गॅस कनेक्शन कार्डशी जोडणे आवश्यक आहे.

Advertisement

Advertisement

मोफत LPG सिलिंडर कसा मिळेल?
जर तुम्हाला उत्तराखंड सरकारद्वारे चालवलेल्या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर आधार कार्ड अंत्योदय कार्डशी लिंक केले पाहिजे, जर दोन्ही लिंक केले नाहीत तर तुम्ही सरकारच्या मोफत गॅस सिलिंडरच्या योजनेपासून वंचित राहू शकता. राज्य शासनाने अंत्योदय ग्राहक यादीची जिल्हानिहाय यादी तयार करून स्थानिक गॅस एजन्सींना पाठवली आहे, त्यामुळे अंत्योदय कार्डधारकांच्या शिधापत्रिकाधारकांना त्यांच्या गॅस कनेक्शनशी लिंक करावी लागणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply