Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Smartphone Tips : स्मार्टफोन पुन्हा पुन्हा चार्ज करण्याची गरज नाही, फक्त फॉलो करा ‘ह्या’ टीप्स अन् बॅटरी वापरा तासनतास

Please wait..

Smartphone Tips : जर तुमच्या स्मार्टफोनची बॅटरी (Smartphone battery) एकदा चार्ज (Charge) केल्यानंतर लगेचच डिस्चार्ज झाली तर साहजिकच तुम्हाला खूप त्रास होऊ शकतो कारण तुम्ही ऑफिसमध्ये (Office) असाल किंवा काही महत्त्वाच्या कामासाठी बाहेर असाल. अशा परिस्थितीत स्मार्टफोनची बॅटरी डिस्चार्ज झाली तर अनेक वेळा तुमच्याकडे चार्जरही नसतो. अशा परिस्थितीत तुम्हाला सोशल मीडियाचा (Social media) वापर करायचा असेल किंवा जवळच्या व्यक्तीला फोन करायचा असेल तर ते करता येत नाही. जर तुम्हाला ही समस्या टाळायची असेल आणि बॅटरी जास्त काळ टिकवायची असेल, तर आज आम्ही तुम्हाला त्यासाठी खूप सोप्या टिप्स सांगणार आहोत, ज्यामुळे तुमच्या स्मार्टफोनची बॅटरी लाइफ चांगली राहील.

Advertisement

Advertisement
Loading...

मूळ चार्जर वापरा
बहुतेक लोक, एकदा का कंपनीचा चार्जर खराब झाला की, बाजारातून स्वस्त चार्जर आणतात किंवा कोणाच्याही चार्जरवरून आपला स्मार्टफोन चार्ज करतात, असे असले तरी असे करू नये कारण मूळ चार्जर स्मार्ट फोनला अचूक चार्जिंग करतो आणि हे बॅटरीचे आरोग्यही चांगले राहते, परंतु जर तुम्ही असे केले नाही तर त्याचा बॅटरीच्या आयुष्यावर परिणाम होतो तसेच चार्जिंग जास्त काळ टिकत नाही. जर तुम्हाला तुमचा स्मार्टफोन जास्त काळ टिकायचा असेल तर तुम्ही नेहमी मूळ कंपनीचा चार्जर वापरावा.

Advertisement

Advertisement

स्टोरेज फ्री ठेवा
जर तुम्ही तुमच्या स्मार्टफोनचे स्टोरेज कधीही मोकळे केले नाही आणि ते नेहमी भरलेले असेल, तर असे केल्याने प्रोसेसरवर दबाव वाढतो. असे सतत करत राहिल्यास बॅटरीचे आयुष्य कमी होण्यास सुरुवात होते तसेच ते खराबही होऊ शकते. तुम्ही नेहमी स्टोरेज मोकळे ठेवावे, ही पद्धत नेहमी काम करते. यामुळे बॅटरीचे आयुष्य वाढते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply