Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Kisan : केंद्र सरकारने घेतला मोठा निर्णय; ‘या’ दिवशी शेतकऱ्यांचे खात्यात जमा होणार 2 हजार

Please wait..

PM Kisan : केंद्र सरकारने (Central government) शेतकऱ्यांच्या (Farmers) आर्थिक मदतीसाठी सुरू केलेल्या पीएम किसान सन्मान निधी योजनामध्ये (PM Kisan Samman Nidhi Yojana) शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6 हजार रुपये दिले जातात. हे पैसे दर चार महिन्यांनी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 2-2 हजार रुपयांच्या हप्त्यांमध्ये वर्ग केले जातात. आतापर्यंत या योजनेचे 11 हप्ते शेतकऱ्यांच्या खात्यात आले असून, जनता 12 व्या हप्त्याची वाट पाहत आहे.

Advertisement

Advertisement

31 मे 2022 रोजी पंतप्रधान मोदींनी 11व्या हप्त्याचे 2000 रुपये 10 कोटींहून अधिक शेतकऱ्यांच्या खात्यात हस्तांतरित केले. अशा परिस्थितीत, 12 व्या हप्त्यासाठी, त्याचे 2 हजार रुपये 1 सप्टेंबर 2022 नंतरच शेतकऱ्यांच्या खात्यात हस्तांतरित होतील अशी अपेक्षा आहे. कारण आर्थिक वर्षातील पहिला हप्ता एप्रिल ते जुलै दरम्यान येतो. दुसरा ऑगस्ट ते नोव्हेंबर दरम्यान येतो. 1 सप्टेंबर ते 10 सप्टेंबर दरम्यान 12 वा हप्ता येऊ शकतो, असे कृषी विभागाशी संबंधित सूत्रांचे म्हणणे आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

दुसरीकडे, सरकारने ई-केवायसी करण्याची अंतिम तारीख 31 जुलैपर्यंत वाढवली आहे. यावेळी सरकारकडून ई-केवायसीची तारीख वाढवली जाणार नाही, अशी अपेक्षा आहे. जर तुम्ही आज ई-वायसी केले नाही तर तुम्हाला भविष्यात पीएम किसान निधीचा लाभ मिळणार नाही.

Advertisement

अशा प्रकारे ई-केवायसी करा
ई-केवायसी करण्यासाठी, प्रथम पीएम किसान योजनेच्या वेबसाइटवर जा, pmkisan.gov.in.
येथे शेतकऱ्याच्या कोपऱ्यात, माऊस ओव्हर करा आणि E-KYC टॅबवर क्लिक करा.
उघडलेल्या नवीन वेब पृष्ठावर, आधार क्रमांक प्रविष्ट करा आणि शोध टॅबवर क्लिक करा.
तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर OTP येईल.
OTP सबमिट केल्यानंतर येथे क्लिक करा.
– आधार नोंदणीकृत मोबाइल ओटीपी प्रविष्ट करा आणि तुमचे ई-केवायसी झाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply