Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Kisan Yojana : शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी ; सरकारने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय

Please wait..

PM Kisan Yojana : तुम्ही देखील PM किसान योजनेचे (PM Kisan Yojana) लाभार्थी असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. 11 व्या हप्त्यानंतर आता सरकारने (Government) केवायसी (eKYC) अनिवार्य केले आहे. जर तुम्‍ही आत्तापर्यंत या योजनेंतर्गत EKYC केले नसेल, तर ते तात्काळ करा. तुम्‍ही केवायसी केले नाही तर तुम्हाला पुढील हप्ता मिळणार नाही. वास्तविक, सरकारने त्याची अंतिम मुदत वाढविण्याचा कोणताही विचार नाकारला आहे.

Advertisement

केंद्र सरकारने घोषणा केली
केंद्र सरकारने योजनेचा लाभ मिळवण्यासाठी अनिवार्य eKYC ची मुदत वाढवली होती. पीएम किसान पोर्टलवर (pmkisan.gov.in) ही माहिती देण्यात आली आहे. पीएम किसान वेबसाइटवरील फ्लॅशनुसार, ‘सर्व PMKISAN लाभार्थ्यांसाठी eKYC ची अंतिम मुदत 31 जुलै 2022 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे’. यापूर्वी त्याची अंतिम मुदत 31 मे 2022 होती. म्हणजेच पुन्हा एकदा त्याची अंतिम मुदत जवळ आली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ई-केवायसीशिवाय पैसे मिळणार नाहीत
आम्ही तुम्हाला सांगतो की ई-केवायसी शिवाय तुमचा हप्ता अडकू शकतो. पीएम किसान पोर्टलवर असे सांगण्यात आले आहे की, आधार आधारित ओटीपी प्रमाणीकरणासाठी शेतकऱ्यांना किसान कॉर्नरमधील ई-केवायसी पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. बायोमेट्रिक प्रमाणीकरणासाठी जवळच्या CSC केंद्राला भेट द्यावी लागेल. हे काम तुमच्या मोबाईल, कॉम्प्युटर किंवा लॅपटॉपवरूनही घरी बसून करता येते.

Advertisement

Advertisement

त्याची प्रक्रिया जाणून घ्या
1. आधार आधारित OTP प्रमाणीकरणासाठी किसान कॉर्नरमधील ‘EKYC’ पर्यायावर क्लिक करा
2. बायोमेट्रिक प्रमाणीकरणासाठी जवळच्या CSC केंद्रांशी संपर्क साधा.
3. तुम्ही तुमच्या मोबाईल, लॅपटॉप किंवा कॉम्प्युटरच्या मदतीने ते घरी बसून पूर्ण करू शकता.
4. यासाठी प्रथम तुम्ही https://pmkisan.gov.in/ पोर्टलवर जा.
5. उजव्या बाजूला तुम्हाला असे टॅब आढळतील. सर्वात वर तुम्हाला e-KYC लिहिलेले दिसेल. त्यावर क्लिक करा.

Advertisement

याशिवाय, तुम्ही तुमच्या हप्त्याची स्थिती सहज तपासू शकता. यासाठी तुम्हाला कुठेही जाण्याची गरज नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply