Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Petrol diesel price: सर्वसामान्यांना दिलासा..! पेट्रोल-डिझेलचे दर वाढणार नाहीत ; मुख्यमंत्र्यांनी घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय

Please wait..

Petrol diesel price: आता यूपीमधील (Uttar Pradesh) लोकांना पेट्रोल-डिझेलसह (Petrol and diesel) इतर गोष्टींच्या वाढत्या महागाईपासून दिलासा मिळू शकतो. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ (CM Yogi Adityanath) यांनी याबाबत मोठा निर्णय घेतला आहे. शुक्रवारी अधिकाऱ्यांसोबत बैठक घेत असताना मुख्यमंत्री योगी यांनी घोषणा केली की, आता नजीकच्या काळात यूपीमध्ये व्हॅटचे (VAT) दर वाढवले ​​जाणार नाहीत. राज्यात जीएसटी (GST) वाढवण्याचे निर्देश त्यांनी अधिकाऱ्यांना दिले. महसूल विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी सर्वसामान्य व्यावसायिकांशी मैत्रीपूर्ण वागावे, मात्र करचोरी करणाऱ्यांशी कठोरपणे वागावे, असे सांगितले.

Advertisement

Advertisement

‘यूपीमध्ये व्हॅट वाढणार नाही’
मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी शुक्रवारी बैठकीनंतर सांगितले की, व्यापक जनहित लक्षात घेऊन सरकारने राज्यात व्हॅट न वाढवण्याचा निर्णय घेतला आहे. यासोबतच यूपीमध्ये कोणताही नवीन कर न लावण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. नजीकच्या काळातही व्हॅटमध्ये कोणतीही वाढ होणार नसल्याचे मुख्यमंत्र्यांनी स्पष्ट केले. सरकारच्या या निर्णयामुळे वस्तूंचे भाव स्थिर राहून जनतेला वाढत्या महागाईपासून दिलासा मिळणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

‘जीएसटी संकलनावर सरकारचा भर’
ते म्हणाले की, सरकार चालवण्यासाठी आणि लोककल्याणाची कामे करण्यासाठी सरकारकडे महसूल असणे अत्यंत आवश्यक आहे. मात्र आता महसूल प्राप्तीसाठी नवीन कर आकारणी करण्याऐवजी सध्याची करप्रणाली मजबूत करण्यावर भर दिला जाणार आहे. महसूल विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी राज्यात जीएसटी वाढवण्यावर भर द्यावा, असे ते म्हणाले. सध्या जीएसटीमध्ये नोंदणीकृत व्यापाऱ्यांची संख्या 26 लाख झाली आहे. येत्या 6 महिन्यांत ही संख्या 30 लाखांपर्यंत पोहोचायची आहे.

Advertisement

‘झोननिहाय उद्दिष्ट निश्चित केले जाईल’
सीएम योगी म्हणाले की, आता उत्तर प्रदेशातील कर संकलनासाठी झोननिहाय लक्ष्य निश्चित केले जाईल आणि दर आठवड्याला या संकलनाचा आढावा घेतला जाईल. महिनाअखेरीस ते स्वतः झोननिहाय संकलनाचा अहवाल पाहतील. उद्दिष्ट पूर्ण न करणाऱ्या अधिकाऱ्यांवर योग्य ती कारवाई केली जाईल. करचोरी रोखण्यासाठी संशयित व्यापाऱ्यांवर छापे टाकण्याचे आणि त्यांच्यावर दंड आकारण्याचे निर्देशही मुख्यमंत्र्यांनी दिले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply