Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

GST : स्मशानभूमी सेवांवरही GST लागणार; सोशल मीडियावर मेसेज व्हायरल, जाणुन घ्या सत्य

Please wait..

GST: जीएसटीचे (GST) नुकतेच सुधारित दर लागू झाल्यानंतर अनेक मुद्यांवर लोकांमध्ये संभ्रम निर्माण झाला आहे. इतकंच नाही तर काही दैनंदिन गोष्टींवरील जीएसटी वाढल्यामुळे लोकांना गुलाबही पाहायला मिळत आहे. आता सोशल मीडियावर (Social media) हा संदेश येत आहे की स्मशानभूमीच्या सेवांवरही जीएसटी आकारला (GST on Crematorium Services) जात आहे. या अंतर्गत सरकारने अंत्यसंस्कार, दफन, अंत्यसंस्कार किंवा शवागार सेवांवर जीएसटी लागू केला आहे आणि तोही 18 टक्के जास्त दराने. त्यावरही सरकारने आपले उत्तर दिले आहे.

Advertisement

आता अंत्यसंस्कार सेवांवरही जीएसटी लागू होणार आहे
सोशल मीडियावर एक मेसेज व्हायरल होत आहे ज्यामध्ये केंद्र सरकारने अंत्यसंस्कार सेवांवर 18 टक्के जीएसटी लावल्याचा दावा केला जात आहे. या अंतर्गत अंत्यसंस्कार, दफन, अंत्यसंस्कार किंवा शवागार सेवांवर 18 टक्के जीएसटी आकारला जाईल. पण दरम्यान, या मेसेजची सत्यता जाणून घेण्यासाठी पीआयबी फॅक्ट चेकने तपास करून माहिती दिली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

पीआयबी फॅक्ट चेकने ही माहिती दिली
पीआयबी फॅक्ट चेकने या संदेशाची तपासणी केल्यानंतर याबाबत सविस्तर माहिती दिली आहे. केंद्र सरकारने अंत्यसंस्कार सेवांवर 18 टक्के जीएसटी लावल्याच्या बातम्यांना पीआयबी फॅक्ट चेकने पूर्णपणे खोटे ठरवले आहे. पीआयबी फॅक्ट चेकने एका ट्विटमध्ये स्पष्ट केले आहे की हा दावा दिशाभूल करणारा आहे आणि तो पसरवू नका. अंत्यसंस्कार, दफन, अंत्यसंस्कार किंवा शवगृह सेवांवर कोणताही जीएसटी नाही.

Advertisement

Advertisement

तुम्ही फॅक्ट चेक देखील करू शकता
असे अनेक मेसेज व्हायरल होत असतात, जे खरे नसतात. तुम्हालाही कोणत्याही संदेशाची सत्यता तपासायची असेल, तर तुम्ही PIB द्वारे सत्यता तपासू शकता. यासाठी, तुम्हाला फक्त  PIB Fact Check https://factcheck.pib.gov.in/ या अधिकृत लिंकला भेट द्यावी लागेल. याशिवाय, तुम्ही व्हॉट्सअॅप नंबर +918799711259 किंवा ईमेल: pibfactcheck@gmail.com वर व्हिडिओ पाठवू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply