Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weight loss : ‘या’ नेचुरल ड्रिंकच्या मदतीने करा वजन कमी; जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Weight loss: आजच्या युगात वजन (Weight) वाढणे ही एक मोठी समस्या बनली आहे, केवळ मध्यमवयीन लोकच नाही तर तरुण वर्गही यामुळे खूप अस्वस्थ आहेत. पोट आणि कंबरेभोवती चरबी वाढली की ती कमी करणे खूप कठीण होऊन बसते. वजन कमी करण्यासाठी तुम्हाला कठोर आहार आणि जड वर्कआउट्सचा अवलंब करावा लागेल. GIMS हॉस्पिटल, ग्रेटर नोएडा येथे काम करणार्‍या प्रसिद्ध आहारतज्ञ डॉ. आयुषी यादव यांनी सांगितले की, नारळाचे पाणी (Coconut water) रोज प्यायल्यास वजन कमी करण्यात खूप मदत होते.

Advertisement

वजन कमी करण्यासाठी नारळ पाणी उपयुक्त आहे
आपल्या आरोग्यासाठी नारळाचे पाणी किती फायदेशीर आहे हे आपण सर्वच जाणतो, पण तुम्हाला माहित आहे का की त्याच्या मदतीने वाढते वजनही कमी करता येते. नारळाच्या पाण्यात कॅलरीज कमी असतात, परंतु ते पोटॅशियम आणि नैसर्गिक एन्झाईम्सचा समृद्ध स्रोत आहे.

Advertisement
Loading...

हे पेय जबरदस्त ताजेपणा देते
नारळाचे पाणी प्यायल्याने आपल्याला ताजेतवाने वाटते, ते दिवसाच्या कोणत्याही वेळी प्यायले जाऊ शकते कारण ते शरीराला हायड्रेट करण्यास मदत करते. त्वचेलाही याचा खूप फायदा होतो, पण जर आपण वजन कमी करण्याबद्दल बोललो तर ते पिण्याची एक खास वेळ आहे, ज्यामुळे चांगले परिणाम दिसून येतात.

Advertisement

Advertisement

रोजच्या आहारात समाविष्ट करणे आवश्यक आहे
रोजच्या आहारात नारळ पाण्याचा समावेश करणे हा शहाणपणाचा निर्णय मानला जातो. हे आपल्या पोटासाठी देखील खूप फायदेशीर आहे कारण या पेयामध्ये असलेल्या बायो-एक्टिव्ह एन्झाइम्सच्या मदतीने पचन आणि चयापचय सुधारले जाऊ शकते. नारळाचे पाणी प्यायल्याने जास्त वेळ भूक लागत नाही, त्यामुळे लोक कमी आहार घेतात आणि हळूहळू वजन कमी होऊ लागते.

Advertisement

Advertisement

वजन कमी करण्यासाठी नारळाचे पाणी कधी प्यावे
नारळाचे पाणी दिवसातून 3 ते 4 वेळा प्यायले जाऊ शकते, पण जर तुम्हाला वजन कमी करायचे असेल तर हे नैसर्गिक पेय सकाळी रिकाम्या पोटी प्या, यामुळे मॉर्निंग सिकनेस आणि छातीत जळजळ यासारख्या समस्याही दूर होतात. याशिवाय नारळाच्या पाण्यात आढळणारे लॉरिक अॅसिड आपल्या शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढवण्याचे काम करते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply