Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BJP : बाब्बो.. ‘या’ राज्यात भाजपला जबरदस्त झटका; काँग्रेसने केली कमाल; पहा, काय घडले ?

BJP : मध्य प्रदेशातील (Madhya Pradesh) नगरपालिकांच्या निवडणुकीत (Municipal Corporation Election) सत्ताधारी भाजपला जबरदस्त झटका बसला आहे. राज्यातील सर्व 16 महापालिकांवर ताबा असलेल्या भाजपने आतापर्यंत 7 महापालिका गमावल्या आहेत. काँग्रेसने (Congress) मात्र या निवडणुकीत चांगले यश मिळवले आहे. हा भारतीय जनता पार्टीचा पराभव असल्याचे प्रदेश भाजप अध्यक्ष व्ही. डी. शर्माही (V. D. Sharma) मान्य करत आहेत. रेवा, कटनी, मुरैनाही हातातून गेले. छिंदवाडा, ग्वाल्हेर, सिंगरौली आणि जबलपूर आधीच हरले होते.

Advertisement

व्ही. डी. शर्मा म्हणाले की, दुसऱ्या टप्प्यात 3 महापालिकांमध्ये झटका बसला आहे. मात्र निवडणुकीच्या निकालांवर नजर टाकली तर भाजपने नगरपालिका आणि परिषदेत 95 टक्के विजय नोंदवला आहे. ते म्हणाले की, आज तीन महापालिकांमध्ये आमचा पराभव झाला असून मतमोजणीच्या पहिल्या टप्प्यात 4 महापौरपदाच्या निवडणुकीत आम्ही पराभूत झालो आहोत. त्याची काळजी आहे. पराभवाच्या कारणांचा आढावा घेतला जाईल. प्रदेश भाजप अध्यक्ष म्हणाले की, भाजपला कार्यकर्त्यांमुळेच यश मिळाले आणि जनतेचा पाठिंबाही मिळाला. नगरपालिका व परिषदेत हा ऐतिहासिक विजय आहे.

Loading...
Advertisement

माजी मुख्यमंत्री कमलनाथ (Kamal Nath) यांनी निवडणुकीच्या निकालाचे वर्णन भाजपप्रती लोकांच्या नाराजीचा परिणाम असल्याचे म्हटले आहे. यावर प्रदेशाध्यक्ष म्हणाले की, कमलनाथ नाराजीबद्दल काय सांगणार. लोक त्यांना चांगले ओळखतात. जनतेने काँग्रेसला नाकारले. त्यांनी काही परिस्थितीमुळे काही जागा जिंकल्या तर त्यांनी भाजपप्रती जनतेची नाराजी मानू नये. जनता संतापली असती तर एवढ्या मोठ्या संख्येने पालिका, परिषदेच्या जागा कशा जिंकल्या असत्या. महापौरपदाच्या निवडणुकीत पराभव झाला, पण तीच जागा बहुमताने जिंकली. जनता भाजपबरोबर आहे. तरीही कुठे पराभव झाला, त्या पराभवाच्या कारणांचा आढावा घेतला जाईल. आता पुढे काय करायचे याचाही विचार करू असे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

व्ही. डी. शर्मा म्हणाले की, मध्य प्रदेशात आम आदमी पार्टी (AAP) हे आव्हान नाही. राज्यात संघटनेला स्वतःचे महत्त्व आहे. सिंगरौलीमध्ये आपने कोणत्या ना कोणत्या कारणाने मते घेतली आहे, याचा अर्थ या पक्षांना राज्यात एन्ट्री मिळाली असे नाही. असे प्रश्न कसे सोडवायचे हे भाजप कार्यकर्त्यांना माहित आहे. तरीही भाजप नक्कीच सतर्क आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply