Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Fixed deposit: RBI करणार मोठी घोषणा! येथे जमा केलेल्या पैशावर मिळणार मोठा फायदा, जाणून घ्या कसे

Please wait..

Fixed deposit: रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) लवकरच मुदत ठेवीवरील (Fixed deposit) व्याजदर (Intrest) वाढवू शकते म्हणजेच बँकेत जमा केलेल्या पैशात. शनिवारी, रिझर्व्ह बँकेने एक अहवाल प्रसिद्ध केला होता आणि सांगितले होते की येत्या काही दिवसांत बँकांना मुदत ठेवींवरील व्याज वाढवावे लागेल. बँक ठेवींपेक्षा पत वाढ वेगाने होत असल्याचे आरबीआयने यामागचे कारण दिले होते.

Advertisement

Advertisement

भारतीय अर्थव्यवस्थेत सुधारणा होण्याची चिन्हे
चांगला मान्सून आणि चलनवाढीचा दबाव स्थिर झाल्यामुळे आर्थिक स्थिती मजबूत झाल्याचे आरबीआयने अहवालात म्हटले आहे. आरबीआयचे डेप्युटी गव्हर्नर मायकेल पात्रा यांनी रुपयाबद्दल सांगितले होते की, वाढत्या व्यापार तुटीवर सतत लक्ष ठेवण्याची गरज आहे. सर्व अडचणी असूनही, भारत जगातील सर्वात वेगाने वाढणारी अर्थव्यवस्था बनण्याच्या मार्गावर वेगाने प्रगती करत आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

महागाईतही दिलासा मिळेल
नुकत्याच झालेल्या महागाईवर लवकरच मात केली जाईल आणि भारतीय अर्थव्यवस्थाही जागतिक चलनवाढीच्या जाळ्यातून बाहेर पडू शकेल, असे या अहवालात म्हटले आहे. आरबीआयने 10 अब्ज डॉलर्सचे विदेशी चलन खरेदी केले आहे. त्याच वेळी, 8 डॉलर्स विकले गेले आहेत. मे महिन्यात $2 बिलियनची निव्वळ खरेदी झाली. मध्यवर्ती बँकेने म्हटले आहे की महागाई त्याच्या वरच्या स्तरावरून खाली येत आहे.

Advertisement

FD वर जास्त परतावा मिळेल
पत वाढ आणि ठेवींबाबतचा हा RBI अहवाल स्पष्टपणे सूचित करतो की बँकांना मुदत ठेवींवर व्याजदर वाढवावा लागेल. बँकांना मुदत ठेवींवरील व्याजदरात वाढ करावी लागेल, असेही बँक तज्ज्ञांचे मत आहे. जर बँकांनी व्याजदर वाढवला तर तुम्हाला तुमच्या FD वर जास्त परतावा मिळण्याची खात्री आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply