Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Gautam Adani: ‘त्या’ प्रकरणात गौतम अदानीने दिला बिल गेट्सला धक्का; अनेक चर्चांना उधाण

Please wait..

Gautam Adani: भारतीय अब्जाधीश गौतम अदानी (Gautam Adani) आता फोर्ब्सच्या (Forbes) जगातील सर्वात श्रीमंतांच्या यादीत चौथ्या स्थानावर आहेत. या फायद्यासह त्यांनी मायक्रोसॉफ्टचे (Microsoft) सहसंस्थापक बिल गेट्स (Bill Gates) यांना मागे टाकले आहे. फोर्ब्सच्या अब्जाधीशांच्या रिअल-टाइम रँकिंगनुसार, बिल गेट्सची अंदाजे एकूण संपत्ती $102 अब्ज आहे आणि गौतम अदानी आणि कुटुंबाची एकूण संपत्ती $114 बिलियनपेक्षा जास्त आहे.

Advertisement

या यादीत दानवीर गेट्स मागे आहे
आम्ही तुम्हाला सांगतो की बिल गेट्स यांनी गेल्या आठवड्यात गेट्स फाऊंडेशनला त्यांच्या संपत्तीतून $20 बिलियन दान केले. या देणगीनंतर बिल गेट्सच्या क्रमवारीत घसरण झाली आणि ते जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीत चौथ्या स्थानावरून पाचव्या स्थानावर आले आहेत. गेट्सच्या देणगीचा फायदा गौतम अदानी यांना झाला आणि ते चौथ्या स्थानावर पोहोचले.

Advertisement

Advertisement
Loading...

एका वर्षात अदानीची एकूण संपत्ती दुप्पट झाली
महत्त्वाचे म्हणजे 2021 च्या सुरुवातीच्या तुलनेत भारतीय उद्योगपतीच्या संपत्तीत दुपटीने वाढ झाली आहे. आता ही संपत्ती $112.9 बिलियन झाली आहे. गौतम अदानी यांचा व्यवसाय बेसिक इन्फ्रा, इलेक्ट्रिसिटी, ग्रीन एनर्जी, गॅस, पोर्ट्सपर्यंत पसरलेला आहे. गौतम अदानी यांना हरित ऊर्जेचे जगातील सर्वात मोठे उत्पादक बनायचे आहे आणि ते अक्षय ऊर्जा प्रकल्पांवर $70 अब्ज पर्यंत गुंतवणूक करणार आहेत.

Advertisement

यासह, गौतम अदानी आता 115.6 अब्ज डॉलर्सच्या एकूण संपत्तीसह भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहेत.

Advertisement

Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की भारतासह आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती असलेले मुकेश अंबानी (Mukesh Ambani) या शर्यतीत सातत्याने मागे पडत आहेत. फोर्ब्स बिलियनेअर इंडेक्सनुसार, अंबानी-अदानी यांच्यातील हे अंतर $26 बिलियनपेक्षा जास्त झाले आहे. अंबानी यांची एकूण संपत्ती 87 अब्ज डॉलर आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply