Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share market: शेअर मार्केटमध्ये गुंतवणूक करण्याची हीच ती वेळ..! ‘या’ कंपन्यांमध्ये गुंतवा पैसे होणार फायदा

Please wait..

Share market : जर तुम्ही लवकर श्रीमंत होण्यासाठी शेअर बाजारात (Share market) गुंतवणूक (Investment) करण्याचा विचार करत असाल तर तुमच्यासाठी योग्य वेळ आली आहे. तुम्ही दीर्घकालीन गुंतवणूक म्हणून शेअर्स खरेदी करायला सुरुवात केली पाहिजे. सध्या आरोग्यसेवा (Health service) आणि आयटी क्षेत्रातील (IT sector) समभागांमध्ये खरेदीच्या चांगल्या संधी आहेत. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही संधीचा फायदा घेत शेअर बाजारात गुंतवणूक केली तर तुम्हाला त्याचा दीर्घकालीन फायदा होऊ शकतो.

Advertisement

Advertisement

आठवड्याच्या सुरुवातीच्या दिवशी किमती वाढल्या
या आठवड्याचे पहिले 3 दिवस आतापर्यंत चांगले गेले आहेत. शेअर्सच्या किमतीत वाढ झाल्याने गुंतवणुकीवर मोठ्या प्रमाणात पैशांचा पाऊस पडला आहे. असे असूनही, असे अनेक लोक आहेत जे मन असूनही शेअर बाजारात उतरण्याचे धाडस दाखवू शकत नाहीत. त्यांचे कारणही ग्राह्य आहे. खरं तर, यावेळी सेन्सेक्स त्याच्या सार्वकालिक उच्चांकाच्या जवळपास 7 हजार अंकांच्या खाली आहे. अशा स्थितीत शेअर मार्केटमध्ये पैसे गुंतवले तर नफ्याऐवजी तोटा होऊ शकतो, अशी भीती त्यांना वाटते.

Advertisement
Loading...

आयटी आणि हेल्थकेअर कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करा
वित्त तज्ज्ञांच्या मते, आता शेअर बाजाराबाबतचा संकोच दूर करण्याची वेळ आली आहे. सप्टेंबर 2022 पर्यंत, बाजारामध्ये वेळ सुधारणा आणि किंमत सुधारणा दोन्ही दिसतील. चांगली कमाई करण्यासाठी त्यांनी आयटी आणि हेल्थकेअरशी संबंधित कंपन्यांमध्ये पैसे गुंतवले पाहिजेत. आगामी काळात या कंपन्यांचे भविष्य उज्ज्वल आहे. अशा परिस्थितीत, त्यांना या गुंतवणुकीवर दीर्घकालीन फायदा होईल.

Advertisement

Advertisement

अल्प आणि मध्यम मुदतीच्या गुंतवणुकीसाठी आता थांबा
शेअर बाजारावर नजर ठेवणाऱ्या तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, ज्यांना अल्प आणि मध्यम मुदतीसाठी कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करायची आहे, त्यांनी आता थांबावे. सुमारे 3 महिन्यांनंतर, अमेरिका आपल्या तांत्रिक मंदीतून बर्‍याच अंशी बाहेर येईल. त्यानंतर अल्प आणि मध्यम मुदतीत गुंतवणुकीच्या संधी वाढू लागतील. तज्ज्ञांनी सांगितले की, अधिक परताव्यासाठी, गुंतवणूकदारांनी त्या आयटी कंपन्यांकडे लक्ष दिले पाहिजे, ज्यांच्या उत्पन्नात वाढ होण्याची शक्यता दिसत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply