Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

President Election : कोण होणार देशाचा राष्ट्रपती ? ; आज होणार शिक्कामोर्तब; जाणून घ्या, अपडेट..

Please wait..

President Election : राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी 18 जुलै रोजी संसद भवन आणि 30 राज्य विधिमंडळांच्या केंद्रांसह 31 ठिकाणी मतदान झाले. भाजप नेतृत्वाखालील एनडीएच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू (Draupadi Murmu) आणि विरोधी पक्षाचे यशवंत सिन्हा (Yashwant Sinha) यांच्यात लढत आहे. निवडणूक आयोगाने दिलेल्या माहितीनुसार, निवडणूक मुक्त, निष्पक्ष आणि पारदर्शक पद्धतीने पार पडली. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत (President Election) एकूण ४,७९६ मतदारांपैकी 99 टक्क्यांहून अधिक मतदारांनी मतदान केले, तर 10 राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेश पाँडेचेरीमध्ये 100 टक्के मतदान झाले.

Advertisement

Advertisement
Loading...

येथील संसद भवनात आज (गुरुवार) सकाळी ११ वाजता राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीची मतमोजणी सुरू होणार आहे. सायंकाळपर्यंत ते संपण्याची शक्यता आहे. सर्व राज्यांतील मतपेट्या संसद भवनात पोहोचल्याने मतदान अधिकारी संसदेच्या स्ट्राँग रूम, कक्ष 63 मध्ये मतमोजणी करण्यासाठी सज्ज आहेत. जेथे पेट्या चोवीस तास पहारा देतात. या मतमोजणीनंतर निकाल जाहीर होणार आहेत. त्यानंतर देशाचा राष्ट्रपती कोण होणार हे स्पष्ट होणार आहे. भाजप नेतृत्वातील एनडीएने (NDA) द्रौपदी मुर्मू यांना उमेदवारी दिली आहे. तर दुसरीकडे विरोधी आघाडीने तृणमूल काँग्रेसचे (Trinmool Congress) नेते यशवंत सिन्हा यांना उमेदवारी दिली आहे.

Advertisement

Advertisement

उपराष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीतही एनडीएने पश्चिम बंगालचे माजी राज्यपाल जगदीप धनखड (Jagdeep Dhankhar ) यांना उमेदवारी दिली असून धनखड यांनी भाजप वरिष्ठ नेत्यांच्या उपस्थितीत उमेदवारी अर्ज दाखल केला आहे. या निवडणुकीत विरोधी पक्षांनी काँग्रेस पक्षाच्या ज्येष्ठ नेत्या मार्गारेट अल्वा (Margaret Alva) यांना उमेदवारी जाहीर केली आहे. या निवडणुकीसाठी अद्याप मतदान होणे बाकी आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply