Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Grocery Market: Adani कंपनीने दिलाय सुखद धक्का; खाद्यतेलाच्या भावात 30 रुपये घट

Please wait..

Grocery Market: मुंबई : अदानी विल्मारने (Adani Wilmar on Monday announced a reduction in the price of edible oils) सोमवारी खाद्यतेलाच्या किमतीत प्रति लिटर 30 रुपयांनी कपात करण्याची घोषणा केली. जागतिक स्तरावर खाद्यतेलाच्या किमतीत घसरण होत असताना या कंपनीने महिन्याभरात दुसऱ्यांदा किमती कमी केल्या आहेत. अहमदाबादस्थित कंपनीने सांगितले की, नवीन MRP (कमाल किरकोळ किंमत / Maximum Retail Price) सह खाद्यतेलाचा ताजा साठा लवकरच बाजारात येईल. कंपनी फॉर्च्युन ब्रँड अंतर्गत खाद्यतेल विकते आणि तिचा बाजारातील हिस्सा सुमारे 20 टक्के आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अदानी विल्मरच्या म्हणण्यानुसार, सोयाबीन तेलात सर्वाधिक कपात करण्यात आली असून त्याची किंमत 195 रुपये प्रति लीटरवरून 165 रुपये प्रति लिटर करण्यात आली आहे, तर सर्वात कमी कपात मोहरीच्या तेलात करण्यात आली आहे, ज्याची किंमत 195 रुपयांवरून कमी करण्यात आली आहे. नवी किंमत 190 रुपये प्रति लिटर आहे. केंद्रीय अन्न मंत्रालयाच्या निर्देशानंतर (Union Food Ministry) एमआरपीमध्ये कपात करण्यात आली आहे. मंत्रालयाने 6 जुलै रोजी खाद्यतेल कंपन्यांना जागतिक खाद्यतेलाच्या किमतीत झालेल्या घसरणीचा फायदा ग्राहकांना देण्यास सांगितले होते. प्रमुख दूध पुरवठादार मदर डेअरी, जी धारा ब्रँड अंतर्गत खाद्यतेल विकते. (milk supplier Mother Dairy, which sells edible oils under the Dhara brand, had cut soybean and rice bran oil) सोयाबीन आणि तांदळाच्या कोंडा तेलात प्रति लिटर 14 रुपयांपर्यंत कपात केली होती. अदानी विल्मार (Adani Group and Singapore’s Wilmar Group) यांनी खाद्यतेलाची एमआरपी 30 रुपये प्रति लिटरने कमी करण्याची घोषणा केली. यापूर्वी 18 जून रोजी कंपनीने प्रति लिटर 10 रुपयांनी किमती कमी केल्या होत्या. अदानी विल्मरचे व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी (CEO) अंगशु मलिक म्हणाले, “महिन्याच्या अखेरीस ग्राहकांना दिलासा मिळेल कारण नवीन MRP सह नवीन स्टॉक लवकरच बाजारात पोहोचेल.”

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply