Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

China Bank: म्हणून उतरवले रस्त्यावर रणगाडे..! पहा काय कारण घडले यामागे

Please wait..

China Bank: दिल्ली : चीनच्या रस्त्यांवर रणगाड्यांची (tanks on the streets of China) रांग पाहून इंटरनेट यूझरना मोठा धक्का बसला आहे. कारण, रस्त्यावर रणगाडे उतरवणे ही त्यांची ऐतिहासिक परंपरा आहे. यावर स्थानिक मीडियाचा हवाला देत Reddit वापरकर्त्यांनी सांगितले आहे की, हे फुटेज रिझाओ येथील आहे. येथेल जे शेंडोंग भागातील एका बँकेची स्थानिक शाखा वाचवण्यासाठी (preventing locals from reaching the bank branch) रणगाडे काढण्यात आलले आहेत. हेनान प्रांतातील या व्हिडिओ क्लिपमध्ये अनेक रणगाडे रांगेत उभे आहेत आणि स्थानिकांना बँकेच्या शाखेत पोहोचण्यापासून रोखत आहेत.

Advertisement

Advertisement

Meanwhile in China. CCP tanks on the street again this time protecting Banks (possibly Rizhao, Shandong Province). This is because the Henan branch of the Bank of China declaring that people’s savings in their branch are now ‘investment products’ and can’t be withdrawn. from Damnthatsinteresting

Advertisement

Advertisement
Loading...

यात कॅमेरा फिरत असताना रानगड्यांची रांग संपूर्ण ब्लॉक व्यापते. स्थानिक लोक यामुळे यात संतापलेले दिसतात. पण समोर चिलखती वाहने उभी असल्याने त्यांना शांत बसावे लागते. Reddit वापरकर्त्यांनी दृश्याची तुलना 1989 मध्ये घडलेल्या तियानमेन स्क्वेअर (Tiananmen Square incident that happened in 1989) घटनेशी केली. जेव्हा लोकशाही समर्थक निदर्शने शांत करण्यासाठी शेकडो रणगाडे वापरले गेले होते. त्यात लोकशाहीची थेट हत्या (pro-democracy protests) करण्यात आली होती. अर्थात तो आता इतिहास असून या देशात आता एकपक्षित कम्युनिस्ट हुकुमशाही आहे. चीनमध्ये ही समस्या प्रथम एप्रिलमध्ये उद्भवली. जेव्हा साउथ चायना मॉर्निंग पोस्ट (South China Morning Post / SCMP) यांनी एका लेखात नोंदवले की, हेनान आणि अनहुई प्रदेशातील रहिवाशांना सिस्टम अपग्रेडमुळे बँकमध्ये प्रवेश दिला जात नाही.

Advertisement

Advertisement

तेव्हापासून युझोउ झिनमिन्शेंग व्हिलेज बँक, शांगकाई हुइमिन काउंटी बँक, झेचेंग हुआंगुआई कम्युनिटी बँक आणि कैफेंगची न्यू ओरिएंटल कंट्री बँक ऑफ कैफेंग (ओरिएंटल कंट्री बँक ऑफ कैफेंग) हेनान प्रांतातील) आणि जवळच्या अनहुई प्रांतातील गुझेन झिनहुआहे व्हिलेज बँक प्रभावित झाली आहेत. Tiananmen Swire 2: एकजण लिहितो… इतिहासाची पुनरावृत्ती होते. दुसर्‍या युजरने लिहिले की, मी विचार करत आहे की टँक ऑपरेटर देखील त्यांचे पैसे काढू शकले नाहीत तर काय होईल. चिनी बँकेच्या संकटाला स्थानिक लोक तोंड देत आहेत. चीनच्या बँक यंत्रणेतून 40 अब्ज युआन (सुमारे 6 अब्ज अमेरिकन डॉलर्स) गायब झाल्याचा दावा केला जात आहे. आणि लोक आपली बचत काढून घेण्याची मागणी करत निषेध करत आहेत. (Yuzhou Xinminsheng Village Bank, Shangcai Huimin County Bank, Zhecheng Huanghuai Community Bank and Kaifeng’s New Oriental Country Bank of Kaifeng (Oriental Country Bank of Kaifeng) in Henan Province)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply