Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Skin Care Tips: अंघोळ केल्यानंतर विसरुनही ‘या’ चुका करू नका, नाहीतर त्वचा..

Please wait..

Skin Care Tips: दिवसभराचा थकवा दूर करण्यासाठी आंघोळ (bath) करणे खूप प्रभावी आहे. आंघोळ केल्याने थकवा दूर होतो आणि तुम्हाला फ्रेशही (Fresh) वाटते. हे शरीर स्वच्छ करते आणि तुम्हाला अनेक आजारांपासून दूर ठेवते. पण अनेकदा आपण आंघोळीनंतर अशा काही चुका करतो ज्यामुळे आपल्या केसांनाच (Hair) नाही तर त्वचेलाही (Skin) अनेक प्रकारे नुकसान होते.त्या चुका टाळल्या पाहिजेत का? चला जाणून घेऊया.

Advertisement

आंघोळ केल्यानंतर या चुका करू नका
आंघोळ केल्यावर केसांना टॉवेल गुंडाळणे
आंघोळ केल्यानंतर टॉवेल गुंडाळणे केसांसाठी खूप हानिकारक आहे. आंघोळीनंतर केसांना टॉवेलमध्ये वळवून किंवा वळवून ओढल्यास केसांना खूप नुकसान होते, असे केल्याने तुमच्या केसांची मुळे कमकुवत होतात.हे घ्या आणि केसांना नैसर्गिकरित्या कोरडे होऊ द्या.

Advertisement
Loading...

चेहऱ्यावर टॉवेल घासणे
अनेकदा लोक आंघोळीला येतात तेव्हा ते कोरडे करण्यासाठी चेहऱ्यावर टॉवेल घासतात किंवा चेहऱ्यावर असलेले पाणी पुसतात, यामुळे तुमच्या त्वचेचे नुकसान होते. त्यामुळे चेहऱ्यावर टॉवेल घासण्याऐवजी टॉवेलच्या पृष्ठभागावर हळू हळू थोपटून चेहरा कोरडा करा.

Advertisement

Advertisement

ओल्या केसांना कंघी करणे
बरेच लोक आंघोळ केल्यावर केसांना कंघी करू लागतात, त्यांना वाटते की अशा प्रकारे केस व्यवस्थित करणे सोपे आहे. पण तसे अजिबात नाही. असे केल्याने तुमचे केस खराब होतात तसेच तुमचे केस गळणे देखील सुरू होऊ शकते. त्यामुळे ओल्या केसांमध्ये कंघी करू नये.

Advertisement

Advertisement

फक्त चेहरा ओलावा
आपण सर्वजण आंघोळीनंतर आपला चेहरा मॉइश्चरायझ ठेवण्याची काळजी घेतो परंतु आपल्या शरीराच्या इतर भागाला मॉइश्चरायझ करत नाही. आंघोळ केल्यावर तुमचे संपूर्ण शरीर कोरडे होते, त्यामुळे चेहऱ्यासह संपूर्ण शरीराला मॉइश्चरायझ करणे महत्त्वाचे आहे. यासाठी तुम्ही खोबरेल तेल वापरू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply