Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

iPhone 14: अर्र.. Apple ने दिला मोठा धक्का! ‘ही’ खास गोष्ट iPhone 14 मध्ये मिळणार नाही; तुम्हालाही ऐकून बसेल धक्का

Please wait..

iPhone 14 : अॅपल (Apple) दरवर्षी आयफोनसोबत (iPhone) काहीतरी नवीन आणते आणि चर्चेत येते. कंपार्टमेंटमधील हेडफोन जॅक आणि चार्जर काढून टाकल्यानंतर, कंपनी आता पुन्हा आयफोनमधून एक विशेष घटक सोडणार आहे. रिपोर्टनुसार, फोनमध्ये सिम ट्रे (sim tray) उपलब्ध होणार नाही. होय, ऍपल फिजिकल सिम ट्रेपासून मुक्त होण्याचा आणि iPhone 14 मध्ये eSim पर्याय प्रदान करण्याचा विचार करत आहे. हे ऐकून तुम्हालाही राग येईल किंवा टेन्शन वाढेल. पण टेन्शन घेण्याची गरज नाही कारण कंपनी इतर उपायांसह फोन सादर करेल.

Advertisement

eSIM पर्याय निवडक बाजारपेठांमध्ये येईल
द वॉल स्ट्रीट जर्नलमधील एका अहवालाच्या आधारे, असे म्हटले गेले आहे की Apple निवडक बाजारपेठांमध्ये iPhone 14 साठी फक्त eSIM पर्यायासाठी जात आहे. ग्राहकांना या वर्षापासून फक्त iPhone eSIM ची कल्पना आहे की नाही हे पहायचे आहे. जर ग्राहकांना ते आवडले नाही, तर Apple आयफोन 14 ला फिजिकल सिम कार्ड स्लॉटसह विकेल. तथापि, iPhone 14 ची ही eSIM-केवळ आवृत्ती केवळ काही बाजारपेठांमध्ये उपलब्ध असेल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

iphone 14 मध्ये सिम कार्ड स्लॉट सापडत नाही
अहवालात असे म्हटले आहे की Apple काही यूएस वाहकांशी eSIM-केवळ मॉडेलची तयारी करण्यासाठी आधीच चर्चा करत आहे. eSIM मॉडेल Apple ला मोठ्या बॅटरीसारखे मोठे घटक सामावून घेण्यासाठी आतील जागेचा अधिक चांगला वापर करू देते. याव्यतिरिक्त, eSIM वाहकांना जलद आणि एकाच वेळी अद्यतने रोल आउट करण्यास देखील अनुमती देईल.

Advertisement

iPhones मध्ये वर्षानुवर्षे eSIM असण्याची तरतूद आहे. हे प्रथम iPhone XS आणि iPhone XR जनरेशनसह दिसले आणि Apple ने तेव्हापासून तुमच्या iPhone वर दुय्यम किंवा प्राथमिक eSIM कनेक्शनला परवानगी दिली आहे. फिजिकल सिम कार्ड स्लॉटसह, हे तांत्रिकदृष्ट्या आयफोनला ड्युअल सिम स्मार्टफोन बनवते. Apple दोन eSIM कनेक्शनसाठी जागा तयार करेल की नाही हे पाहणे बाकी आहे.

Advertisement

Advertisement

आयफोन 14 डिटेल्स
आयफोन 14 मागील मालिकेच्या तुलनेत प्रगत होणार आहे. प्रो व्हेरियंटला नवीन 48MP मुख्य कॅमेरा सेन्सर मिळेल, पिल-आकाराच्या कॅमेरा कटआउटच्या बाजूने नॉच गमावेल, नवीन A16 चिपसेट आणि काही इतर बदल. व्हॅनिला आयफोन सध्याची A15 चिप वापरेल आणि उच्च रिफ्रेश दरासह डिस्प्ले मिळू शकेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply