Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ration Card Rules: सावधान.. तर तुमचे रेशन कार्ड होणार रद्द; जाणुन घ्या नवे नियम

Please wait..

Ration Card Rules: तुम्हीही शिधापत्रिकाधारक (Ration card holders) असाल तर ही बातमी जरूर वाचा. कोरोना महामारीच्या (Corona crisis) काळात केंद्र सरकारने (Central government) गरिबांसाठी मोफत रेशनची (Free Ration) व्यवस्था सुरू केली होती. सरकारच्या मोफत रेशन योजनेचा लाभ अपात्र लोकही घेत असल्याची माहिती सरकारला मिळाली.

Advertisement

Advertisement

सरकारने या वृत्ताचे खंडन केले
अलीकडेच अनेक माध्यमांमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातम्यांमध्ये असा दावा करण्यात आला होता की, सरकार अपात्र लोकांना रेशनकार्ड सरेंडर करण्याचे आवाहन करत आहे. जे रेशनकार्ड सरेंडर करणार नाहीत त्यांच्यावर कायदेशीर कारवाई केली जाईल, असा दावाही या बातमीत करण्यात आला होता. ही बातमी कळल्यानंतर उत्तर प्रदेश सरकारने यावर आपली भूमिका स्पष्ट केली आणि सरकारने असा कोणताही आदेश जारी केला नसल्याचे सांगितले.

Advertisement
Loading...

कारवाई होऊ शकते
मात्र, तुमच्याकडे शिधापत्रिकेशी संबंधित नियमांची संपूर्ण माहिती असणे महत्त्वाचे आहे. जर तुम्ही चुकीच्या पद्धतीने रेशन कार्ड बनवले असेल आणि त्यावर सरकारच्या रेशन योजनेचा फायदा घेत असाल तर कोणीही तुमच्याकडे तक्रार करू शकते. एवढेच नाही तर तपासात तक्रार खरी असल्याचे आढळून आल्यास तुमच्यावर कारवाईही होऊ शकते. जाणून घेऊया काय आहेत नियम?

Advertisement

Advertisement

नियम काय आहे
जर एखाद्या कार्डधारकाकडे स्वतःच्या उत्पन्नातून मिळालेला 100 चौरस मीटरचा प्लॉट/फ्लॅट किंवा घर, चारचाकी वाहन/ट्रॅक्टर, शस्त्र परवाना, गावात दोन लाखांपेक्षा जास्त आणि शहरात तीन लाखांपेक्षा जास्त कौटुंबिक उत्पन्न असेल, तर अशा लोकांना सरकारकडे अर्ज करू शकतात. स्वस्त रेशन योजनेचा लाभ घेऊ शकत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply