Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Kisan: शेतकऱ्यांनो ‘हे’ काम 10 दिवसात करा, नाहीतर ‘ते’ पैसे मिळणार नाही

Please wait..

PM Kisan : तुम्ही देखील PM किसान योजनेचे (PM Kisan Yojana) लाभार्थी असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. सरकारने (Government) या योजनेत आतापर्यंत अनेक बदल केले आहेत. जर तुम्हालाही या योजनेचा लाभ मिळत असेल तर त्यासंबंधीचे मोठे काम ताबडतोब करा, अन्यथा तुमचा पुढचा हप्ता अडकेल. जर तुम्ही आत्तापर्यंत या योजनेअंतर्गत ekyc केले नसेल तर ते लवकर करा, कारण ekyc ची शेवटची तारीख जवळ आली आहे.

Advertisement

केंद्र सरकारने घोषणा केली
या योजनेचा लाभ मिळवण्यासाठी केंद्र सरकारने आता eKYC अनिवार्य केले आहे. त्यासाठी सरकारने 31 जुलैची मुदत दिली आहे. पीएम किसान पोर्टलवर (pmkisan.gov.in) ही माहिती देण्यात आली आहे. पीएम किसान वेबसाइटवरील फ्लॅशनुसार, ‘सर्व PMKISAN लाभार्थ्यांसाठी eKYC अंतिम मुदत 31 जुलै 2022 आहे’. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की यापूर्वी त्याची अंतिम मुदत 31 मे 2022 होती. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही अद्याप ekyc केले नसेल तर आजच करा. सरकार आता मुदत वाढवण्याच्या मनस्थितीत नाही.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ई-केवायसीशिवाय पैसे मिळणार नाहीत
आम्ही तुम्हाला सांगतो की ई-केवायसीशिवाय तुमचा पुढील हप्ता अडकू शकतो. वास्तविक, पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा 11 वा हप्ताही जारी करण्यात आला आहे. पीएम किसान पोर्टलवर असे सांगण्यात आले आहे की, आधार आधारित ओटीपी प्रमाणीकरणासाठी शेतकऱ्यांना किसान कॉर्नरमधील ई-केवायसी पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. बायोमेट्रिक प्रमाणीकरणासाठी जवळच्या CSC केंद्राला भेट द्यावी लागेल. हे काम तुम्ही तुमच्या मोबाईल, कॉम्प्युटर किंवा लॅपटॉपवरून घरी बसूनही करू शकता. त्याची प्रक्रिया जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

त्याची प्रक्रिया जाणून घ्या
1. आधार आधारित OTP प्रमाणीकरणासाठी किसान कॉर्नरमधील ‘EKYC’ पर्यायावर क्लिक करा
2. बायोमेट्रिक प्रमाणीकरणासाठी जवळच्या CSC केंद्रांशी संपर्क साधा.
3. तुम्ही तुमच्या मोबाईल, लॅपटॉप किंवा कॉम्प्युटरच्या मदतीने ते घरी बसून पूर्ण करू शकता.
4. यासाठी प्रथम तुम्ही https://pmkisan.gov.in/ पोर्टलवर जा.
5. उजव्या बाजूला तुम्हाला असे टॅब आढळतील.
6. E-KYC वर लिहिलेले असेल, जिथे तुम्ही ekyc करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply