Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bad News: बाब्बो.. म्हणून 748 जणांचा मृत्यू..! पहा काय कारण घडले या दुर्दैवी घटनेसाठी

Bad News: दिल्ली : भारतासह अनेक देशात जागतिक तापमान वाढीचा मोठा फटका कोट्यवधी नागरिकांना सहन करावा लागत आहे. भारत देशात सध्या अनेक ठिकाणी जास्त पाऊस झाल्याने नद्यांना पुर आलेले आहेत. त्याचवेळी युरोपात उष्णतेची लाट आलेली आहे. त्याचा मोठा फटका युरोपीय जनतेला बसत आहे. कारण, सध्या संपूर्ण युरोप उष्णतेने तापला आहे. स्पेन आणि फ्रान्सच्या जंगलात (fires in the forests of Spain and France) लागलेल्या आगीमुळे अडचणीत आणखी भर पडली आहे. युनायटेड किंगडम (यूके / United Kingdom) देशाच्या प्रत्येक भागात तापमान नवीन रेकॉर्ड करत आहे.

Advertisement

(11) Krushirang on Twitter: “PM Narendra Modi: अरे वा.. मोदीकाळात झालाच ‘तो’ विक्रम; पहा भारतीय रुपयाने काय केलीय कमाल..! https://t.co/Ym0BeVDKVn” / Twitter

Advertisement

स्पेनमध्ये लागलेल्या आगीत दोन जणांचा मृत्यू झाल्याने घटना अधिकच गंभीर झाली आहे. स्पेनचे पीएम पेड्रो सांचेझ (Spain’s PM Pedro Sanche) यांनी या परिस्थितीचा संबंध ग्लोबल वॉर्मिंगशी (global warming) जोडला असून आता हवामान बदलामुळे (climate change) लोकांचा जीव जात आहे, असे म्हटले आहे. दक्षिण इंग्लंडमध्ये (South England) सोमवारी तापमान 38 अंश होते. आता मंगळवारी ते 41 अंशांपर्यंत पोहोचू शकते. राष्ट्रीय रेल्वे सेवेने (National Rail Service) प्रवाशांना अत्यंत आवश्यकतेशिवाय प्रवास करू नये असे सांगितले आहे. ईशान्य इंग्लंडच्या अनेक भागात रेल्वे सेवा बंद राहतील. इबेरियन द्वीपकल्पातील उष्णतेने शेकडो लोकांचा बळी (Iberian Peninsula has killed hundreds of people) घेतला आहे. पोर्तुगालपासून बाल्कनपर्यंतच्या (from Portugal to the Balkans) आगीमुळे पुढचे दिवस आणखी कठीण होणार आहेत. उत्तर इटलीपासून अनेक भागात दुष्काळी परिस्थिती निर्माण झाली आहे. शास्त्रज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, हवामान बदलामुळे ही प्राणघातक उष्णता अधिक वारंवार येईल आणि दीर्घकाळ राहील.

Loading...
Advertisement

(11) Krushirang on Twitter: “Maruti ने गुपचूप लॉन्च केली ‘ही’ स्वस्त कार ; जाणून घ्या किमतींसह सर्वकाही .. https://t.co/SQ0IwbDQhM” / Twitter

Advertisement

यूकेमध्ये परिस्थिती बिकट झाली आहे आणि येथे अधिकाऱ्यांच्या वतीने लोकांना घरीच राहण्याचा इशारा देण्यात आला आहे. ही पहिलीच वेळ आहे जेव्हा उष्णतेमुळे लोकांना घरातच राहण्यास सांगण्यात आले आहे. 2019 मध्ये, ब्रिटनमधील हवामान सेवेने 38.7 डिग्री सेल्सियस तापमानाचा अंदाज वर्तवला होता. आता तीन वर्षांनंतर परिस्थिती बिकट झाली आहे. फ्रान्समध्ये डझनभराहून अधिक ठिकाणी तापमानाने नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे. या उन्हाळ्यातील सर्वात उष्ण दिवस असल्याचे हवामान खात्याने म्हटले आहे. फ्रान्सच्या ब्रिटनी प्रदेशात तापमान ३९.३ डिग्री सेल्सियस नोंदवले गेले. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, सप्टेंबर 2003 नंतर परिस्थिती इतकी बिकट झाली आहे. फ्रेंच हवामानशास्त्रज्ञ फ्रँकोइस गौरांड यांनी एएफपी वृत्तसंस्थेला सांगितले की नैऋत्येकडील काही भागांमध्ये उन्हाळा काही कमी होणार नाही. स्पेन आणि पोर्तुगाल या दोन्ही देशांची परिस्थिती भयावह आहे. येथे 748 लोकांचा मृत्यू झाला असून या मृत्यूसाठी उष्णतेला जबाबदार धरले जात आहे.

Advertisement

(11) Krushirang on Twitter: “Climate Change : .. म्हणून ‘या’ देशात जाहीर केली थेट आणीबाणी; पहा, नैसर्गिक संकटाचा कसा बसलाय फटका.. https://t.co/h7uPl7pVyw” / Twitter

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply