Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Dark Circles चा त्रास होतोय? तर ‘ह्या’ टीप्स करा फॉलो काही मिनिटांत मिळणार सुटकरा..

Please wait..

Dark Circles: डोळ्यांखाली (Eyes) काळी वर्तुळे (Dark Circles)ही समस्या आजकाल सामान्य झाली आहे. याचे कारण म्हणजे आपण दिवसभर कॉम्प्युटरसमोर (Computer) तासनतास काम करतो, पुरेशी झोप न घेणे आणि फोन अधिक वापरणे इत्यादी सवयींमुळे काळी वर्तुळे येण्याचा धोका वाढतो. चेहऱ्यावरील काळी वर्तुळे लपविणेही सोपे नाही. मेकअपने तो काही काळ कमी करता येतो.पण तो पूर्णपणे काढून टाकणे सोपे नसते. अशा परिस्थितीत आम्ही तुम्हाला असे काही उपाय सांगणार आहोत ज्याचा अवलंब करून तुम्ही काळ्या वर्तुळापासून मुक्ती मिळवू शकता.

Advertisement

Advertisement

काळी वर्तुळे कमी करण्यासाठी घरगुती उपाय
बटाट्याचा रस
बटाट्यामध्ये भरपूर जीवनसत्त्वे आणि अँटीऑक्सिडंट असतात. बटाट्याचा रस काळ्या वर्तुळांवर सतत लावल्याने ते हळूहळू कमी होतात. हे लावण्यासाठी प्रथम बटाटा किसून घ्या. नंतर त्यात बटाट्याचा रस काढा. त्यानंतर कापसाच्या मदतीने बटाट्याचा रस डोळ्यांखाली आणि आजूबाजूला लावा.

Advertisement
Loading...

थंड चहाच्या पिशव्या
चहाच्या पिशव्यामध्ये कॅफिन असते जे रक्तवाहिन्या आकुंचन करण्यास मदत करते आणि रक्त प्रवाह वाढवते ज्यामुळे काळी वर्तुळे कमी होतात. यासाठी वापरण्यात येणाऱ्या ग्रीन टी बॅगचा वापर केल्याने डोळ्यांखालील काळी वर्तुळे कमी होऊ लागतात.

Advertisement

Advertisement

थंड दूध
थंड दूध त्वचेसाठी खूप फायदेशीर आहे. काळी वर्तुळे कमी करण्यासाठीही याचा उपयोग होतो. यासाठी एका भांड्यात थंड दूध घ्यावे लागते. आता कापसाच्या मदतीने ते थंड दूध डोळ्यांखाली लावावे लागते. 10 मिनिटे लावून ठेवा आणि नंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा. असे केल्याने डोळ्यांची काळी वर्तुळे कमी होतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply