Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Monsoon Fever: पावसाळ्यात ताप आल्यास करा ‘हा’ टेस्ट नाहीतर होणार..

Please wait..

Monsoon Fever: बहुतेक लोक पावसाळ्यात (Monsoon) तापाच्या (Fever) समस्येने त्रस्त असतात. या मोसमात लोकांना सर्दी, खोकला, सर्दीसोबत तापाचा सामना करावा लागतो. सकस आहार घेतल्यास या समस्या दूर होतात, परंतु काही वेळा ताप बराच काळ टिकतो. अशा वेळी जर तुम्हालाही पावसाळ्यात बराच वेळ ताप येत असेल तर विसरुनही त्याकडे दुर्लक्ष करू नका. त्यापेक्षा अशा परिस्थितीत काही चाचण्या करून घ्या. पावसाळ्यात ताप आल्यास कोणत्या चाचण्या कराव्यात हे आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत.

Advertisement

Advertisement

पावसाळ्यात ताप आल्यास करा ही चाचणी
मलेरिया
मलेरिया हा पावसाळ्यात आढळणारा आजार आहे. हा रोग मादी डासांच्या चाव्याव्दारे पसरतो. हा डास साचलेल्या पाण्यात आढळतो. तापासोबत थंडी वाजून येणे, थरथर कापणे, घाम येणे आणि अंगदुखी यांसारखी लक्षणे दिसली तर नक्कीच मलेरियाची चांगली चाचणी करून घ्या. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की मलेरिया शोधण्‍यासाठी रॅपिड अँटीजेन डिटेक्‍शन चाचणी केली जाते.

Advertisement
Loading...

टायफॉइड
टायफॉइड हा पावसाळ्यात होणारा आजार आहे. हा आजार दूषित अन्न आणि पाण्याच्या सेवनाने पसरतो. टायफॉइडमध्ये दिवसा ताप जास्त राहतो, तर सकाळी शरीराचे तापमान कमी होते.

Advertisement

Advertisement

डेंग्यू
डेंग्यू हा एक विषाणू संसर्ग आहे जो मादी एडिस इजिप्ती डासाच्या चाव्याव्दारे होतो. डेंग्यू ताप ही पावसाळ्यात बहुतेक लोकांना भेडसावणारी सर्वात सामान्य समस्या आहे. जर तुम्हाला खूप ताप येत असेल तसेच डोकेदुखी, त्वचेवर पुरळ, डोळ्यांच्या मागे दुखणे आणि अंगदुखीचा त्रास होत असेल तर या काळात डेंग्यूची चाचणी नक्कीच करून घ्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply